Xuất hóa đơn GTGT

• Thread starter trinhthuyphuong
  • Ngày gửi
T

trinhthuyphuong

Sơ cấp
Mọi người ơi! Cho em hỏi một chút, tình hình cụ thể là: Công ty e ký kết và thanh lý hợp đồng, nhưng mà bên mua thông báo là không cần hóa đơn GTGT, e cũng không kê khai thuế luôn. Nhưng nếu không ghi hóa đơn và kê khai thuế là trốn thuế phải không ạ? như vậy thì mình có cần ghi hóa đơn để đó không cần giao bên mua và kê khai thuế không ạ?
Ai biết thì chỉ giúp em với nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM
Ðề: Xuất hóa đơn GTGT

Theo mình thì vẫn cứ xuất hóa đơn kê khai thuế bình thường, nều không kê khai thì coi như là trốn thuế rùi.

T

trinhthuyphuong

Sơ cấp

Ừ. chắc phải ghi hóa đơn, nhưng mà có mấy cái hợp đồng cách đây lâu rồi. Nếu xuất hóa đơn thì ghi ngày nào nhỉ?

D

Do Tu Chi 89

Trung cấp
7/4/10
128
1
0
Thái Bình

Ui bạn này làm kế toán thuế mà thật thà quá

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

thì ghi ngày hôm nay chẳng hạn, diễn giải nội dung là xuất hàng hóa theo hợp đồng đấy là ok mà. 1 cách để bạn tham khảo nhé! mọi người cho ý kiến ah, vì bên em nếu bán hàng mà ko xuất hóa đơn như vậy đến lúc kiểm kê hàng hóa sẽ bị lệch nên dù khách hàng ko lấy hóa đơn em vẫn xuất bình thường

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Có ký hợp đồng và thanh lý hợp đồng rồi thì trốn thuế làm sao được!? Xuất hóa đơn và ghi thuế bình thường để hạch toán và khai thuế, nội dung người mua hàng ghi "khách hàng không lấy hóa đơn", ghi xong phải xé ra khỏi cuốn.
Kể như không có hợp đồng và thanh lý thì có thể trốn thuế :D

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

Có ký hợp đồng và thanh lý hợp đồng rồi thì trốn thuế làm sao được!? Xuất hóa đơn và ghi thuế bình thường để hạch toán và khai thuế, nội dung người mua hàng ghi "khách hàng không lấy hóa đơn", ghi xong phải xé ra khỏi cuốn.
hix nói như bạn thì chỉ cần bạn ấy giấu cái hợp đồng và thanh lý hợp đồng đi là xong, trời ko biết, đất ko biết, thuế ko biết, chỉ có 2 cty biết hihi :dance2:

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
215
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Em giả sử là Hợp đồng và thanh lý HĐ coi như ko có, Công ty chỉ giữ để quản lý thì sao? Nếu ko khai đầu vào nữa. Thì ai bít mình làm công trình đó nhỉ các bác

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

Em giả sử là Hợp đồng và thanh lý HĐ coi như ko có, Công ty chỉ giữ để quản lý thì sao? Nếu ko khai đầu vào nữa. Thì ai bít mình làm công trình đó nhỉ các bác
đúng rồi, bác này nói hay quá

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Vậy thì hủy đi là ok

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM

Ui, bên mua đã không cần hóa đơn thì xuất làm gì, nhưng cẩn thận không lấy đầu vào tương ứng với đơn hàng, kẻo dấu đầu, lòi đuôi.

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
215
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Ui, bên mua đã không cần hóa đơn thì xuất làm gì, nhưng cẩn thận không lấy đầu vào tương ứng với đơn hàng, kẻo dấu đầu, lòi đuôi.

Bạn này nói chuẩn đó,

T

trinhthuyphuong

Sơ cấp

Công ty em là Công ty chuyên về đấu giá và thẩm định giá. Hợp đồng là cung cấp dịch vụ mà. E nhĩ mình chỉ lưu hồ sơ để quản lý thôi. Nếu khách hàng không cần hóa đơn thì không cần xuất hóa đơn, kê khai cũng được chứ ạ?

T

thanhhaoquang

Trung cấp
21/1/10
73
1
0
39
hcm
Trường hợp bán hàng, cung cấp dịch vụ không xuất hóa đơn vi phạm rồi bạn nhé.

N

NamAnh28

Sơ cấp
4/11/10
14
0
0
Hà Nội
Bạn có thể cất HĐ đi và chỉ để quản lý thôi cũng được. Nhưng còn doanh thu thì sao? bạn không cần vào sổ sách à?

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
215
2
0
Nơi tình iu bắt đầu
Ðề: Re: Xuất hóa đơn GTGT

Bạn có thể cất HĐ đi và chỉ để quản lý thôi cũng được. Nhưng còn doanh thu thì sao? bạn không cần vào sổ sách à?

Thường thì sẽ có 2 bộ sổ sách, nội bộ và báo cáo mà bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA