Xử phạt khi nộp muộn tờ khai Thuế GTGT

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi thuhuong7878, 10 Tháng bảy 2006.

2,920 lượt xem

  1. thuhuong7878

    thuhuong7878 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    34
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    Yen hoa, Cau Giay
    Công ty mình hàng tháng vẫn nộp đúng hẹn. Nhưng Giám đốc đi công tác nên đã nộp muộn một ngày. Bạn nào biết có quy định về xử phạt hành chính nộp muộn là thế nào không???Cho mình thông tin nhé xin cảm ơn
     
    #1
  2. PA83

    PA83 鸡子鸭子!

    Bài viết:
    231
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    TB
    Cứ mang tờ khai lên rồi trình bày với họ, xin họ xác nhận cho mình, rồi đợi Giám đốc về ký sau.(nhưng em nhớ không nhầm thì mới có quy định về các tờ khai thuế Phó giám đốc hay ai đó được ủy quyền ký thay được mà).Lần trước em cũng rơi vào trường hợp như vậy, ko biết thế là bị phạt, gặp quản lý thuế họ bày cho cách đó đấy.
     
    #2
  3. thuhuong7878

    thuhuong7878 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    34
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    Yen hoa, Cau Giay
    Lần trước em bị phạt Mức phạt có nhiều không???Cụ thể là bao nhiêu???
    Nộp muộn một ngày cứ lên gặp trực tiếp quản lý thuế của mình nộp hay phải nộp ở phòng hành chính?
     
    #3
  4. vienthanh

    vienthanh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    77
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Thanh Pho Ho Chi Minh
    Nếu nộp tờ khai trễ lần đầu thì chỉ bị phạt hành chính thôi,còn lần 02 sẽ có mức phạt bằng tiền đấy Thu Hương ạ,nếu mình nhớ không nhầm 200.000đ thì phạt.Nhưng tốt nhất đừng nộp trễ
     
    #4
  5. WINTU

    WINTU Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    141
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    Quảng Bình
    nếu bi cán bộ thuế nhắc thì tiền phạt : 1 500.000 VND /kỳ tre han
     
    #5
  6. MiSa05

    MiSa05 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Giám đốc đi vắng người có thể ký thay là Phó giám đốc hoặc Kế toán. Lần trước mình bị rơi vào trường hợp là ngày 10 rơi vào ngày thứ 7 hay chủ nhật gì đó theo quy định thì vẫn phải được thêm ngày nên mình nghĩ để sau nộp. Cuối cùng họ dọa bắt phạt 100 N. Nhiều khi họ bắt ép thế đây, may mà quen chị quản lý thuế lên bảo chị nhận hộ. Nhưng đúng là tốt hơn đừng để nộp muộn, phiền phức lắm.
     
    #6
  7. Nguyen Tu Anh

    Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    5,609
    Đã được thích:
    21
    Nơi ở:
    Hà Nội - TP. HCM
    Căn cứ theo Nghị định 100/2004/NĐ-CP Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế:

    Điều 8. Hình thức và mức xử phạt đối với hành vi vi phạm quy định về thủ tục đăng ký thuế, kê khai thuế, lập, nộp quyết toán thuế

    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:
    c) Nộp tờ khai thuế quá thời hạn quy định từ 1 đến 5 ngày làm việc;

    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:
    a) Đăng ký thuế, nộp tờ khai thuế quá thời gian quy định từ trên 5 ngày đến 10 ngày làm việc;

    3. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi:
    a) Đăng ký thuế, nộp tờ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 ngày làm việc hoặc đã quá thời hạn quy định từ trên 10 ngày làm việc mà chưa đăng ký thuế, nộp tờ khai thuế;

    Trường hợp của bạn thuhuong7878 đã nộp muộn tờ khai thuế GTGT sau 1 ngày làm việc thì có thể chỉ bị cảnh cáo hoặc sẽ bị phạt hành chính với số tiền từ 50.000 đến 100.000 đồng.
     
    #7

Chia sẻ trang này