Khấu hao TSCĐ

• Thread starter Been
  • Ngày gửi
D

diemxua

Trung cấp
[
I]LUONG TUAN ANH: Bạn thân mến ! Mình đã trả lời ở bài #10 và vấn đề bạn đã nêu ở bài #1 (Thời gian của HĐ tài sản mua ở giữa tháng ) mục đích để tiện cho việc trích khấu hao hàng tháng tính tròn số khi phân bổ theo năm / tháng bạn nên bắt đầu từ ngày 01/tháng và QĐ đưa vào làm TS có từ đấy thôi [/I]
Ý của tớ là sau khi lắp đặt mới có thể đưa máy lạnh vào sử dụng, vì vậy không phải như bạn nói "Quá trình lắp đặt phát sinh sau khi có quyết định đưa vào làm TSCĐ và công cụ, dụng cụ nên các chi phí đó sẽ đưa vào các khoản chi phí dịch vụ mua ngoài". Còn việc làm tròn tháng để tính KH hay thời điểm trích KH thì tớ rõ rùi. Híc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyet83

Trung cấp
14/10/05
102
0
0
40
Ha noi
cty em mới mua 01 otô cũ trị giá đã bao gồm cả thuếb là 80.000.000. Vây vào th của em bây giờ em cấn phải làm những thu tục gì các bác , thuế trước bạ là bao nhiêu %. bác nào biết chỉ cho em cách làm và đến cơ quan thuế đăng ký thế nào a . và cấn những giấy tờ thủ tục gì các bác
:wall:

H

hung_vna

Guest
19/8/06
1
0
0
Hà Nội
chào các mọi người, mình có một thắc mắc nhỏ muốn nhờ mọi người giúp đỡ: Số tiền treo trên TK 009 sau Quyết định 15 về khấu hao TSCĐ được theo dõi ở đâu. Giúp mình với. Thanks mọi người.

levanton

levanton

Cao cấp
hung_vna nói:
chào các mọi người, mình có một thắc mắc nhỏ muốn nhờ mọi người giúp đỡ: Số tiền treo trên TK 009 sau Quyết định 15 về khấu hao TSCĐ được theo dõi ở đâu. Giúp mình với. Thanks mọi người.

Chào bạn! Bạn không phải ghi chép số liệu nguồn vốn khấu hao nữa. Các doanh nghiệp được chủ động trong việc sử dụng toàn bộ nguồn vốn, kể cả nguồn vốn khấu hao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA