Công ty ở Hà Nội, hóa đơn tiếp khách tại Hải Phòng thì có được chấp nhận không?

• Thread starter hang25883
  • Ngày gửi
H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
hic, làm sao thế nhỉ, k hiểu fonts chu bị làm sao mà em khó viết đc tiếng việt có dấu thế nhỉ, kỳ quá?????
cho em hỏi chút: bên em tiếp khách với đối tác ở tận Hải Phòng, cty ở HN, k có chi nhánh ở HP, nhà sếp ở HP, vậy chỉ có hóa đơn GTGT tiếp khách ở HP thôi, có chấp nhận đc k, hay còn giấy tờ gì nua. có sợ bị nghi ngờ là sếp tiêu pha và bị bóc tách k?
P/S: thong cam, k hieu dao nay phong chu lam sao ma em kho danh tieng viet the, co lam thi cung chi dc the con co chu k danh dc, ky cuc nhi, truoc em van gui bai ngon lanh ma, sao gio lai vay ne, hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngô Xuân Dũng

Guest
12/7/06
6
0
0
Thanh Xuân Hà Nội
Tiếp khách thì ở đâu chẳng đwowcj có điều bạn nên xem có đúng sếp tiếp khách hay ko?

M

Mathien

Guest
Cái này thì đâu cần phải xem là xếp có tiếp khách hay ko chỉ cần có hóa đơn tiếp khách là ok roai` :D:dance2:

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
chài! Kể cả ở tận mũi Cà Mau cũng được ý chứ ! Miễn là phải có ....tèn ten hóa đơn vác về.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
hang25883 nói:
hic, làm sao thế nhỉ, k hiểu fonts chu bị làm sao mà em khó viết đc tiếng việt có dấu thế nhỉ, kỳ quá?????
cho em hỏi chút: bên em tiếp khách với đối tác ở tận Hải Phòng, cty ở HN, k có chi nhánh ở HP, nhà sếp ở HP, vậy chỉ có hóa đơn GTGT tiếp khách ở HP thôi, có chấp nhận đc k, hay còn giấy tờ gì nua. có sợ bị nghi ngờ là sếp tiêu pha và bị bóc tách k?
P/S: thong cam, k hieu dao nay phong chu lam sao ma em kho danh tieng viet the, co lam thi cung chi dc the con co chu k danh dc, ky cuc nhi, truoc em van gui bai ngon lanh ma, sao gio lai vay ne, hic
* Tiếp khách xa ngoài địa điểm công ty thì chỉ được tính vào chi phí hợp lý nếu chi phí đó phục vụ cho hoạt động sản xuất kinh doanh của công ty ( Để minh chứng cho điều này phải có kèm theo lệnh công tác hoặc giấy đi đường của cơ quan cấp cho và phải có dấu xác thực của nơi đã đến bạn ạ.
Chào thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA