Thuế môn bài

Thảo luận trong 'Các sắc thuế khác' bắt đầu bởi popu, 13 Tháng một 2014.

1,180 lượt xem

1. popu

popu Thành viên hoạt động

Các anh chị ơi, giúp e với ạ. Công ty e kê khai thuế qua mạng, nhưng bây giờ e muốn nộp tờ khai thuế môn bài trực tiếp với CQT vì cũng lên đóng tiền luôn, như vậy được không ạ? e cảm ơn ạ

2. haoluong

haoluong Thành viên thân thiết

Ðề: Thuế môn bài

Nếu không có thay đổi gì thì không cần nộp tờ khai đâu, chỉ đóng tiền thôi!

3. popu

vậy ạ.e cảm ơn chị nhiều nhá.hi

4. huynhcongtin

huynhcongtin Thành viên hoạt động

Được chứ sao không. Bạn lên nộp tờ khai và lấy giấy nộp tiền lun

5. popu

vâng ạ.e cảm ơn bác nhá.hi. như chị @haoluong thì không cần nộp tờ khai cứ lên nộp tiền là được ạ.

6. Nguyen Viet Kim Uyen

Nguyen Viet Kim Uyen Thành viên sơ cấp

Lập tờ khai và nộp tiền luôn cho chắc nhá!

7. popu

vâng ạ, e cũng đang tính thế ạ, không đi đi lại lại mất công lắm.hi. thank bác nhá

8. nguyennguyen2791

nguyennguyen2791 Thành viên hoạt động

Không thay đổi các yếu tố liên quan đến căn cứ thuế ( như vốn điều lệ, vốn đầu tư...) thì không phải nộp tờ khai chỉ nộp tiền thui

9. Hoanghien0109

Hoanghien0109 Thành viên sơ cấp

Ðề: Khấu Trừ Thuế GTGT đầu vào nhưng chưa thanh toán hết qua Ngân Hàng

Anh/ chị cho em hỏi: Công Ty em mua hàng có giá trị (bao gồm VAT) 33triệu. Bên Bán hàng đã xuất hóa đơn GTGT và bên em đã kê khai khấu trừ thuế đầu vào.Sau đó bên em thanh toán tiền bằng Chuyển Khoản thành nhiều đợt ( mỗi đợt khoảng vài triệu). Tính đến thời điểm này vẫn chưa thanh toán bằng chuyển khoản hết số tiền đó. Số Thuế GTGT cty còn được khấu trừ tại thời điểm kê khai >10,000,000đ. Như vậy cty e khai khấu trừ tờ Hóa đơn VAT đầu vào này có được tính là hợp lý không? Bây giờ em làm kê khai bổ sung làm giảm số thuế GTGT còn được KT thì có bị phạt gì không? ( Hiện tại số thuế VAT còn đc khấu trừ gần 10 triệu). Khi quyết toán thuế năm thì có bị phạt gì không ạ ? Mong anh/ chị trả lời sớm giúp em ạ?

Em cám ơn anh/ chị trước ạ!

Anh/ chị cho em hỏi: Công Ty em mua hàng có giá trị (bao gồm VAT) 33triệu. Bên Bán hàng đã xuất hóa đơn GTGT và bên em đã kê khai khấu trừ thuế đầu vào.Sau đó bên em thanh toán tiền bằng Chuyển Khoản thành nhiều đợt ( mỗi đợt khoảng vài triệu). Tính đến thời điểm này vẫn chưa thanh toán bằng chuyển khoản hết số tiền đó. Số Thuế GTGT cty còn được khấu trừ tại thời điểm kê khai ( tháng 7/2013) >10,000,000đ. Như vậy cty e khai khấu trừ tờ Hóa đơn VAT đầu vào này có được tính là hợp lý không? Bây giờ em làm kê khai bổ sung làm giảm số thuế GTGT còn được KT thì có bị phạt gì không? ( Hiện tại số thuế VAT còn đc khấu trừ gần 10 triệu). Khi quyết toán thuế năm thì có bị phạt gì không ạ ? Mong anh/ chị trả lời sớm giúp em ạ?

Em cám ơn anh/ chị trước ạ!

10. nguyenkimhien

nguyenkimhien Thành viên hoạt động

Nếu không có thay đổi địa điểm kinh doanh thì ko phải nộp tờ khai, chỉ đến ngân hàng nộp tiền thôi ạ,bạn có đi nộp thuế họ cũng ko nhận đâu. PS: sáng nay đi nộp tờ khai bị trả lại hihi