Mỗi tuần một chuyên đề

Khai báo các danh mục yếu tố chi phí, đối tượng tập hợp chi phí

• Thread starter thaonguyen2792
  • Ngày gửi
T

thaonguyen2792

Sơ cấp
18/8/11
1
0
0
binh duong
dear các anh chị
công ty em mới mua phần mềm kế toán misa về sử dụng nên em chưa biết khai báo ban đầu về danh mục chi phí như thế nào nhờ các anh chị giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhtrang1

Sơ cấp
28/5/12
4
0
0
35
Hà Nội
Ðề: khai báo các danh mục yếu tố chi phí, đối tượng tập hợp chi phí

Chào bạn thaonguyen2792
MISA xin trả lời vấn đê của bạn như sau
Bạn vui lòng cung cấp thêm thông tin là bạn đang dùng sản phẩm nào của MISA( MISA SME.NET2010 hay MISA SME.NET2012) và đơn vị bạn đang dùng chế độ kế toán theo QĐ 48 hay QĐ 15? Hình thức kinh doanh của công ty bạn là gì ?(là công trình vụ việc, hay sản xuất liên tục...) để bên mình có căn cứ hướng dẫn bạn cụ thể hơn về việc khai báo đối tượng tập hợp chi phí
Mong sớm nhận được phản hồi của bạn!
Chúc bạn bổi tối vui vẻ

Sửa lần cuối:
T

thaonguyen2792

Sơ cấp
18/8/11
1
0
0
binh duong

chao chi nhtrang1
hiện công ty em đang dùng MISA SME.NET 2012, Chế độ kế toán theo quyết định 15. công ty em chủ yếu là hoạt động thương mại mua bán sắt thép, máy phát điện, vận chuyển hàng hóa.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ

P

ptmai

Guest
5/5/12
1
0
0
38
Hà Nội

Chào bạn Thaonguyen2792!
MISA xin trả lời bạn như sau:
Hiện tại công ty bạn chủ yếu là hoạt động thương mại, vậy bạn cho mình hỏi cụ thể là bạn cần khai báo cái gì? Danh mục vật tư hàng hóa, ....hay là danh mục gì? và nhằm mục đính làm gì?
Vì theo như câu hỏi của bạn mình đang hiểu là bạn đang muốn khai báo khoản mục chi phí hoặc đối tượng tập hợp chi phí nhưng phần khoản mục chi phí và đối tượng tập hợp chi phí này chỉ phục vụ cho mục đính tính giá thành, tức là nếu công ty bạn hoạt động trong lĩnh vực sản xuất hoặc công trình vụ việc thì mới cần khai báo thông tin này.
Trường hợp bạn muốn khai báo khoản mục chi phí nhằm phục vụ mục đích nào đó của đơn vị thì chị có thể vào phần Danh mục/Khoản mục chi phí sau đó nhấn Thêm để khai báo.
Bạn có thể nêu câu hỏi cụ thể để bên mình hướng dẫn bạn cụ thể hơn nhé!
Chúc bạn cuối tuần vui vẻ!

M

Mít lém lỉnh

Guest
9/6/16
36
1
8
37

Chào bạn thaonguyen2792
MISA xin trả lời vấn đê của bạn như sau
Bạn vui lòng cung cấp thêm thông tin là bạn đang dùng sản phẩm nào của MISA( MISA SME.NET2010 hay MISA SME.NET2012) và đơn vị bạn đang dùng chế độ kế toán theo QĐ 48 hay QĐ 15? Hình thức kinh doanh của công ty bạn là gì ?(là công trình vụ việc, hay sản xuất liên tục...) để bên mình có căn cứ hướng dẫn bạn cụ thể hơn về việc khai báo đối tượng tập hợp chi phí
Mong sớm nhận được phản hồi của bạn!
Chúc bạn bổi tối vui vẻ

chao chi nhtrang1
hiện công ty em đang dùng MISA SME.NET 2012, Chế độ kế toán theo quyết định 15. công ty em chủ yếu là hoạt động thương mại mua bán sắt thép, máy phát điện, vận chuyển hàng hóa.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ
Bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào gửi câu hỏi lên đây nhỉ,

M

Mít lém lỉnh

Guest
9/6/16
36
1
8
37
Bạn ơi cho mình hỏi bên mình là công ty xây dựng, mình có thể hiểu đối tượng tập hợp chi phí là từng hạng mục trong một công trình phải không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA