Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp tờ khai thuế môn bài qua mạng thế nào?

• Thread starter tuyet ngoc
  • Ngày gửi
T

thangquyen11

Sơ cấp
2/8/12
13
1
0
hai phong
Ðề: Nộp tờ khai thuế môn bài qua mạng thế nào?

Bạn đăng nhập -> chọn mục Tài khoản -> chọn Đăng ký tờ khai; hiện ra danh sách các tờ khai đăng ký nộp qua mạng, bạn chọn Đăng ký thêm tờ khai (phía dưới) -> chọn các tờ khai cần đăng ký. Sau khi chọn xong bạn quay về mục Kê khai trực tuyến ->chọn loại tờ khai cần nộp-> kê khai trực tiếp vào bảng rồi cắm token -> Nộp. Tớ vừa làm xong.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lucky Lan

Trung cấp
6/3/13
63
0
6
34
TP.HCM
Ðề: Nộp tờ khai thuế môn bài qua mạng thế nào?

- Nếu là CSKD mới thành lập thì dựa vào vốn điều lệ trên giấy ĐKKD nộp thuế môn bài. Để nộp qua mạng thì tốt nhất bạn nên vào kê khai trực tuyến để nộp cho tiện
- Nếu trong năm không có sự thay đổi về vốn điều lệ thì không phải nộp tờ khai, chỉ nộp tiền thuế môn bài
- Nếu trong năm có sự thay đổi về vốn điều lệ phải nộp tờ khai thuế môn bài chậm nhất 31/12 của năm có sự thay đổi

N

nguyenyly

Guest
21/6/13
4
0
1
31
hcm
Công ty mới thành lập 1 chi nhánh khác tỉnh và 1 chi nhánh cùng tỉnh với trụ sở của công ty vào Tháng 09/2014, vậy giờ em phải làm tờ khai thuế môn bài và nộp thuế môn bài cho chi nhánh luôn phải không ạ? Em cảm ơn!

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Công ty mới thành lập 1 chi nhánh khác tỉnh và 1 chi nhánh cùng tỉnh với trụ sở của công ty vào Tháng 09/2014, vậy giờ em phải làm tờ khai thuế môn bài và nộp thuế môn bài cho chi nhánh luôn phải không ạ? Em cảm ơn!
Chi nhánh hạch toán phụ thuộc thì công ty thực hiện nộp thay, còn hạch toán độc lập thì chi nhánh tự nộp

N

nguyenyly

Guest
21/6/13
4
0
1
31
hcm
Anh/Chị BinhMinhSom ơi, cho em hỏi với, vậy trong tháng 9 này em phải làm tờ khai thuế môn bài và nộp trực tuyến luôn phải không anh/chị ? Em mới ra trường nên chưa biết !!! Em cảm ơn!

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Anh/Chị BinhMinhSom ơi, cho em hỏi với, vậy trong tháng 9 này em phải làm tờ khai thuế môn bài và nộp trực tuyến luôn phải không anh/chị ? Em mới ra trường nên chưa biết !!! Em cảm ơn!
"Người nộp thuế môn bài nộp Tờ khai thuế môn bài cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Mỗi năm kê khai và nộp thuế một lần chậm nhất là ngày 31/01 của năm dương lịch. Trường hợp người nộp thuế mới ra hoạt động kinh doanh chậm nhất là ngày cuối cùng của tháng bắt đầu hoạt động sản xuất kinh doanh."

congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
113
12
18
đồng tháp
Mọi người cho tôi hỏi sao tờ khai thuế TTĐB không gởi qua mạng được , tờ khai thuế GTGT thì đã gởi được, bị báo lỗi khg đúng định dạng XSD, mà vẫn kết xuất y như tờ khai GTGT, nhờ hướng dẫn giúp nhé. cám ơn nhiều

T

TócNgắnMắtĐen

Guest
14/1/15
4
1
3
32
mọi người ơi cho em hỏi. khi em bấm nộp tờ khai trên web nhantokhai.gdt.gov.vn/ thì hiện ra dòng chữ là : đang tải thư viện, xin chờ cho vài phút, nhưng mình chờ rất lâu mà không được. nhờ mọi người giúp. do mạng chậm hay bị gì không mọi người?

phải cắm token (chu ky dien tu) vào thì nó ms hiện lên bạn ạ. Mình cũng bị như bạn, mãi ms biết :((

• Like
Reactions: tannhat2007
L

Linhcoi thuan

Guest
9/7/15
4
0
1
35
Cho em hỏi với ạ! nộp ký và gửi thành công.Hôm sau ngân hàng báo" Lỗi chữ ký số TCT" thì phải làm thế nào ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA