Vì sao VAS 17 không sử dụng nội dung của IAS 12 về hội nhập KD và lợi thế TM?

Thảo luận trong 'Luật Kế toán Việt Nam' bắt đầu bởi thuphuong3010, 15 Tháng bảy 2006.

5,576 lượt xem

  1. thuphuong3010

    thuphuong3010 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    44
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha Noi
    chào các anh chị, em có ý định làm đề án môn học về so sanh thuế thu nhập doanh nghiệp trong VAS và IAS. VAS 17 không sử dụng nội dung cua IAS 12 "income tax" về hợp nhất kinh doanh và về lợi thế thương mại. Em băn khoăn lý do tại sao lại như vậy?
    Rất mong các anh chị giúp đỡ em.
     
    #1
  2. thanganh2001

    thanganh2001 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    1
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TP.HCM
    so sánh VAS 17 và IAS 12

    mình là Thắng hiện cũng đang nghiên cứu VAS 17 và IAS12 gặp rất nhiều vướng mắc bạn nào quan tâm vấn đề này gọi điện cho mình để cùng nghiên cứu, DT: 0977060643
     
    #2
  3. nedved

    nedved Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    687
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Xa xa nương dâu
    Tại sao không nhỉ,

    VAS17 vẫn sử dụng "Tax base" để tính thuế trong các trường hợp business combination và phát sinh goodwill.

    Bạn nào muốn tìm hiểu thêm VAS 17 thì vào đây
     
    #3
  4. hai20056

    hai20056 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    1
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    qwcd
  5. Thien Thanh_

    Thien Thanh_ Trần Lạc Nhi

    Bài viết:
    459
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Miền Trung
    Quảng cáo ko hiệu quả!
    Nhiều đường link anh post đều thế này, a có thể cho biết nguồn thay thế đc ko ạ ?
     
    #5

Chia sẻ trang này