Mỗi tuần một chuyên đề

Em sắp vào Sài Gòn xin việc kế toán mà chưa biết bắt đầu từ đâu.

• Thread starter vongoclong
  • Ngày gửi
V

vongoclong

Guest
16/6/12
0
0
0
Buôn Hồ, Đăk Lăk
Em mới tốt nghiệp ĐH kế toán (ĐH CN Hồ Chí Minh cơ sở ngoài Bắc), em dự định vô SG xin việc mong các anh, chị cho em một vài lời khuyên ạ.
Thật sự em chưa biết mình phải chuẩn bị những gì, em cũng chưa biết ở chổ nào nữa. Em lo quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Em mới tốt nghiệp ĐH kế toán (ĐH CN Hồ Chí Minh cơ sở ngoài Bắc), em dự định vô SG xin việc mong các anh, chị cho em một vài lời khuyên ạ.
Thật sự em chưa biết mình phải chuẩn bị những gì, em cũng chưa biết ở chổ nào nữa. Em lo quá.
Chào bạn,
tốt nhất bạn nên tìm hiểu thông tin tuyển việc làm tại TP HCM qua mạng intermet, báo giấy. Gửi hồ sơ xin dự tuyển.
Nếu có nơi nào đó mời phỏng vấn thì lúc đó bạn hãy vào SG vẫn chưa muộn. Vì hiện nay lưc lượng đi xin vìệc nhiều hơn vị trí tuyển nên chỉ sợ bạn mất nhiều thời gian để xin việc dễ gây ra chán nản.
Trong thời gian đầu, khi đi phỏng vấn & bắt đầu công việc bạn nên ở nhà cùng bạn bè hoặc người quen tạm trong một tuần đầu rồi sau đó kiếm nhà gần vị trí làm việc.
Chúc bạn mau có việc làm mới tại Saigon.

V

vongoclong

Guest
16/6/12
0
0
0
Buôn Hồ, Đăk Lăk
Ðề: Re: Em sắp vào Sài Gòn xin việc kế toán mà chưa biết bắt đầu từ đâu.

Dạ em cảm ơn anh.
Ở Saigon có công ty dich vụ kế toán mà họ tuyển sv mới ra trường vào làm viẹc không anh. Em tìm chổ vừa học vừa làm để có kinh nghiệm. Anh biết công ty nào anh chỉ cho em với nha anh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA