Nghiệp vụ Ke toan Cty Tư vấn thiết kế XD&GT

• Thread starter Tran Ngoc Duyen
  • Ngày gửi
T

Tran Ngoc Duyen

Guest
17/7/06
1
0
0
43
Tp Ca Mau
Xin chào các Bác!
Xin các bác vui lòng truyền cho em một số kinh nghiệm trong công tác kế toán Cty TNHH Tư vấn thiết kế XD&GT với, cụ thể về các hoạch toán các chi phí công tác của nhân viên thiết kế, bởi vì đa số các công trình thiết kế đều ở các vùng nông thôn, các chi phí thường là không có hóa đơn, chứng từ, ... như vậy làm sao để hợp lý được các khoản chi phí này và đưa vào tính thuế TNDN của công ty? thông thường các khoảng chi phí này được đưa vào cp hợp lý chiếm bao nhiêu % trên doanh thu? còn các khoản chi hoa hồng cho Chủ đầu tư, sẽ được đưa vào đâu khi không có chứng từ chi,...; Mong các bác tư vấn giúp em phân bổ chi phí như thế nào cho hợp lý và cơ quan thuế chấp nhận được.
Em xin chân thành cảm ơn các Bác!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phan ngoc hien

Guest
3/8/06
2
0
0
bac ninh
Bạn công tác ở vùng nông thôn thì thiếu gì cách vẽ để hợp lý hóa chứng từ, ví dụ: làm hợp đồng thuê phương tiện, hợp đồng thuê nhà, hợp đồng thuê nhân công ngoài (Tất cả phải có dấu của chính quyền địa phương). Còn tỷ lệ chi trả cho bên A, tất nhiên là phải bám vào chi phí nhân công và chi phí chung, chi phí vật liệu rồi.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
- Ngoài ra còn hoạt động ở vùng nông thôn còn có các chế độ phụ cấp khác được phép đưa vào chi phí.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA