Bình yên

• Thread starter Mai Anh vol
  • Ngày gửi
M

Mai Anh vol

Guest
12/6/06
27
1
0
Ha Noi
Buồn, ai mà chẳng có vậy mà con nhỏ cứ rên rỉ hoài à.
24 tuổi con nhỏ vẫn cứ sống trong những tháng ngày cô đơn buồn tẻ, nhiều lúc nó tự hỏi liệu trên đời này có ai có cuộc sống như nó không? Từ nhỏ nó đã vất vả vì gia đình khó khăn, nhưng dù sao đó cũng chỉ là nỗi lo thơ trẻ, Giờ đây ra trường ở cái tuổi khá muộn này, nó lại thầy mình hụt hững giữa một thế giới ồn ào náo nhiệt. Rồi nó đã vượt qua được cái cảm giác ấy và đi làm. Nó cố gắng học mọi điều trong công việc với hết khả năng của bản thân. Nhưng giường như cuộc sống vấn chưa cho nó một cơ hội nào cả, nó đã cố gắng thật nhiều, nhiều lắm vậy mà ..... Nó vẫn cứ chờ rồi một ngày bình yên sẽ đến với nó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trống rỗng

Guest
19/7/06
0
0
0
Đồng hoang!?!
Mai Anh vol nói:
Buồn, ai mà chẳng có vậy mà con nhỏ cứ rên rỉ hoài à.
24 tuổi con nhỏ vẫn cứ sống trong những tháng ngày cô đơn buồn tẻ, nhiều lúc nó tự hỏi liệu trên đời này có ai có cuộc sống như nó không? Từ nhỏ nó đã vất vả vì gia đình khó khăn, nhưng dù sao đó cũng chỉ là nỗi lo thơ trẻ, Giờ đây ra trường ở cái tuổi khá muộn này, nó lại thầy mình hụt hững giữa một thế giới ồn ào náo nhiệt. Rồi nó đã vượt qua được cái cảm giác ấy và đi làm. Nó cố gắng học mọi điều trong công việc với hết khả năng của bản thân. Nhưng giường như cuộc sống vấn chưa cho nó một cơ hội nào cả, nó đã cố gắng thật nhiều, nhiều lắm vậy mà ..... Nó vẫn cứ chờ rồi một ngày bình yên sẽ đến với nó.

Cuộc đời vốn là thế!
Khó khăn, sóng gió... sẽ tạo nên hương vị của cuộc sống này.
Khi nào ta trở nên vô cảm, không biết buồn, không biết vui... lúc đó mới đáng sợ. "Nhỏ" àh!
Sao fải chờ làm gì hả "nhỏ"? Nếu muốn "bình yên" đến, thì cứ mặc mọi chuyện, cứ để nó tự nhiên tìm đến mình... Rồi 1 lúc nào đó, "nhỏ" nhìn hiện tại, rồi "liếc" sơ về quá khứ... Biết đâu... lúc đó, "nhỏ" sẽ nhận ra được... "Àh! Mình đang bình yên"

M

Mai Anh vol

Guest
12/6/06
27
1
0
Ha Noi
Liệu trên đời này có bao nhiêu người tự hài lòng với những gì mình đang có? nó cứ tự hỏi như vậy rồi lại chẳng bao giờ có câu trả lời cả. Mong ước của nó bình dị lắm mà. Bình yên ơi mi ở đâu, nó thấy mình như hạt sương dễ vỡ chỉ mong lúp trong kẽ lá mà tận hưởng sư yên bình thôi, nhưng không được rồi khi nắng lên sương sẽ tan và bình yên sẽ không còn.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Cuộc đời là như thế đó bạn ạ. Bình yên nó ở ngay trong lòng mỗi người chúng ta đấy bạn ạ. Ta cứ nghĩ mỗi ngày sống qua là một ngày bình yên của ta đi, để cho cuộc sống này nó nhẹ nhàng hơn 1 tý. Cứ suy nghĩ mãi để tìm câu trả lời thì thật là khó. Hãy cố gắng lên nha bạn!

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
BÌNH YÊN ?
với Lan nguyễn đơn giản lắm, mặc dù biết nó ít ỏi va mong manh vô cùng nhưng thật lòng mình tôi hài lòng va thỏa mãn, tôi chỉ tiếc là có những người đôi khi cố ép mình vào một quy luật do mình đặt ra để không thể tìm thấy bình yên ngay ở bên cạnh mình.
với tôi bình yên đơn giản là được một bàn tay ấm áp luồn vào xiết nhẹ, thế là đủ.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Bình yên à, bình yên của thu6tudo chỉ là được ngắm ánh sáng mỗi ngày để thấy mình còn có 1 chặng dài phía trước để phấn đấu; là nhìn thấy bạn bè để có thể nhìn thấy mình còn hạnh phúc trong vòng tay bè bạn; là được mẹ gọi điện thoại để nói nhớ con lắm; là được nghe bài hát mình đã ngỡ như ko bao giờ tìm được...
Bình yên là khi thấy những người mình yêu thương khoẻ mạnh và hạnh phúc...chỉ thế thôi...

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
Trải qua quá nhiều mất mát và tổn thương từ thời thơ ấu, nó nhận ra rằng, với nó Bình yên là điều nó mong chờ và khát khao nhất. Nó sợ những nỗi buồn, những đau đớn và sự thiếu hụt, những đợt sóng lòng cồn cào và dữ dội trong nó. Nó chờ đợi sự bình yên trong tâm hồn, không phải nghĩ suy và vướng bận điều gì. Với nó, bình yên như vậy đó: thật đơn giản mà không thô kệch, bình thường mà đáng quí biết bao. Nó trân trọng những phút giây mà trong lòng nó thấy MÌNH - THẬT - BÌNH - YÊN!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA