Lỗi "Application Blocked by security settings" khi khai thuế

• Thread starter TamAntax
  • Ngày gửi
VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
ui, mấy cái lỗi này các bạn cứ "đè" mấy ông bán Chữ ký số ra nhờ họ cho nhanh, tự làm lâu lắm.

Lỗi Java có nhiều, mỗi máy mỗi cách sửa khác nhau, ko có công thức chung nào cả.

Nhiều người support rất giỏi, nhiều người chỉ biết bán, các bạn nên check kỹ nhé.

Trân trọng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ktvhoanglinh

Sơ cấp
16/7/09
1
0
1
35
lai chau
Hôm nay tôi gặp một lỗi mới là khi khai thuế trên iHTKK và Tax24 là khi đến giai đoạn ký số thì màn hình hiện ra thông báo "Application Blocked by security settings" và khóa không cho ký. Sau một hồi tìm hiểu thì tôi mới biết là nguyên nhân nằm ở cái Java.

Lưu ý hướng dẫn này đang theo WinXP. Tui chưa xem Win7 có bị như thế không.

1. Bạn bấm Start -> All Programs -> Java -> Configure Java

2. Bạn sẽ vào Java Control Panel -> chọn tab Security. Xem hình

3. Bạn bấm vào nút Edit Site List .... Bạn sẽ vào màn hình

4. Tại màn hình Exception Site List, bạn add địa chỉ trang khai thuế trực tuyến vào như trong hình.

Hy vọng chia sẻ này giúp bạn nào mắc phải lỗi này thì không bối rối như tôi mà có ngay cách khắc phục.
Bạn nào đã gặp và có cách xử lý hay hơn thì chia sẻ giùm nhé.
từ bản java 8 đã không có lựa chọn medium trong phần bảo mật. mình đã làm bằng cách gỡ bỏ bản 8 đi cài lại bản java 7 rồi thay đổi đường dẫn cài đặt sau đó đặt tùy chọn bảo mật rồi update lên 8. lưu ý quan trọng là thay đổi đường dẫn cài đặt. mình đã làm thành công và giúp nhiều bạn làm được. các bạn có thể tham khảo videohttps://www.youtube.com/watch?v=A3c5elWtams

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA