Nộp chậm tờ khai thuế TNDN

• Thread starter Van Giang
  • Ngày gửi
V

Van Giang

Guest
27/5/06
34
0
0
TP.HCM
vui lòng cho Vân Giang hỏi :
1. tờ khai thuế TNDN quy định là đến ngày 25/1 là hết hạn,nhưng mãi đến 6/2 Sếp mình mới nộp. Bi giờ phải nộp phạt nhưng mình không biết với vi phạm trên thì phải nộp bao nhiêu tiền nữa.
2.Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN,kế toán cũ làm bị thiếu.Qlý thuế nói mình làm tờ điều chỉnh nhưng khi nộp tại phòng máy thì mấy chị ở đó nói mình phải làm thêm bảng tờ trình điều chỉnh nữa. thế bảng tờ trình đó phải theo mẫu hay tự tạo. Nếu theo mẫu thì ai biết cho mình xin với.
3.cty mình làm theo hình thức "chứng từ ghi sổ",có phải sổ sách mỗi năm phải thay một lần không?nếu đúng thì bây giờ lên thuế mua có bị nộp tiền phạt vì mua muộn sổ sách không?mình mới đi làm nên không biêt.
Mong các đồng nghiệp giúp VGiang với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Van Giang nói:
1. tờ khai thuế TNDN quy định là đến ngày 25/1 là hết hạn,nhưng mãi đến 6/2 Sếp mình mới nộp. Bi giờ phải nộp phạt nhưng mình không biết với vi phạm trên thì phải nộp bao nhiêu tiền nữa.
2.Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN,kế toán cũ làm bị thiếu.Qlý thuế nói mình làm tờ điều chỉnh nhưng khi nộp tại phòng máy thì mấy chị ở đó nói mình phải làm thêm bảng tờ trình điều chỉnh nữa. thế bảng tờ trình đó phải theo mẫu hay tự tạo. Nếu theo mẫu thì ai biết cho mình xin với.
3.cty mình làm theo hình thức "chứng từ ghi sổ",có phải sổ sách mỗi năm phải thay một lần không?nếu đúng thì bây giờ lên thuế mua có bị nộp tiền phạt vì mua muộn sổ sách không?mình mới đi làm nên không biêt.

1. Thơi fhanj và số tiền nộp phạt sẽ do người quản lý thuế của bạn lập và đưa cho cty, lúc đó công ty sẽ căn cứ vào đó để Viết Giấy nộp tiền đi nộp phạt.
2. Tờ trình ở đây, theo mình được biết là công văn giải trình và xin thay đổi, điều chỉnh Quyết toán cảu công ty. Nên ko có mẫu nào, ngoài việc bản phải trình bày theo cách thwucs cảu "công văn".
3. So sách kế toán được mở 1 năm 1 bộ, nên sang năm mới phải đi mua bộ mới. Ban mua o dau cung duoc, đâu cú phải lên thuế.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Van Giang nói:
Thời gian từ 25/01/2006 đến 06/02/2006 là bạn đã nộp quá thời hạn tờ khai thuế theo quy định là 8 ngày làm việc, mức phạt sẽ nằm trong khoảng từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

Van Giang nói:
Bảng tờ trình điều chỉnh không có mẫu đâu, bạn tự làm cũng được. Đại khái, nó giống như một công văn gửi lên cơ quan thuế, trình bày lý do phải điều chỉnh trên Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN.

Van Giang nói:
Sổ sách kế toán mỗi năm phải thay một bộ mới. Bạn cứ lên cơ quan thuế mua đi, chắc không bị phạt đâu vì có thể nói rằng "sổ đã hết, lên mua tiếp".

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA