Mỗi tuần một chuyên đề

Cái nghiệp tín dụng - có tiền mà ko biết cho ai vay???

• Thread starter Pham Minh Thang
  • Ngày gửi
P

Pham Minh Thang

Guest
9/7/12
0
0
0
37
Hà Nội
Hiện tại mình đang làm nhân viên tín dụng ở một ngân hàng cổ phần trên địa bàn Hà Nội
Tất nhiên là mới thôi, từ sau Tết đến giờ
Lúc đầu làm còn hào hứng, về sau thấy oải dần rồi
Giờ thời đại này đi mời vay cũng khó
Sếp thì giao chỉ tiêu cao, khách hàng mới thì chẳng thấy đâu, loanh quanh vài ba khách tái cấp từ các năm trước
Cạnh tranh thì lớn, giờ đi đâu cũng thấy ngân hàng, nhiều khi còn vấp phải cạnh tranh nội bộ nữa chứ
Gọi điện đến Các Cty mời vay thì toàn nhận được câu trả lời: mình bận lắm, mình chưa có nhu cầu, mình ko có tài sản,...
Nhìn mọi người đi trước, toàn thấy thông qua các mối quan hệ, rồi khách của sếp
Nhưng sếp mới, nhân viên mới như này thì lấy đâu ra mối quan hệ bây giờ!!!
Nhiều khi nghĩ cũng buồn cười: mình là thằng có tiền trong tay, muốn để đi cho vay cũng khó
Dính vào cái nghiệp tín dụng rồi, phải theo nghiệp thôi
Người ngoài không biết thì cứ nói rằng: các mác ngân hàng, ăn mát bát vàng. Vâng, xin thưa, cứ làm thử xem, áp lực thì lớn, lương cũng chỉ mức trung bình thôi, được cái ổn định (Điều này thì ko thẻ phủ nhận)
Khách hàng gọi xem, mưa nắng cũng phải đi, họ chửi thì rát tai cũng phải nghe.
Hi vọng 1 - 2 năm nữa, công viêc sẽ khởi sắc hơn.
Sống là phải hi vọng, các bạn nhỉ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lazylazy

Guest
12/7/12
0
0
0
HN
Ðề: Cái nghiệp tín dụng - có tiền mà ko biết cho ai vay???

Bác làm tín dụng DN à? bác làm ở Bank nào ở HN hay ở đâu? E đang làm bên OceanBank nhưng chỉ làm cá nhân thôi. Doanh nghiệp thì e chỉ làm chi trả lương nhưng nhiều khi các DN cũng hay hỏi vay bên e lắm, mà bên e thì DN vay khó, ls cao. Có khi e có thể hợp tác với bác nhỉ :)

P

Pham Minh Thang

Guest
9/7/12
0
0
0
37
Hà Nội

Mình làm ACB Hà Nội, ls bên mình cũng ko cao lắm, bây giờ là 15%, nhưng chủ yếu là phải làm ăn thật, ko chế đc hồ sơ
Có gì bạn liên lạc theo số ở dưới nhá

truong phat2009

truong phat2009

Trung cấp
1/11/10
116
0
16
39
tp. hồ chí minh

Mình làm ACB Hà Nội, ls bên mình cũng ko cao lắm, bây giờ là 15%, nhưng chủ yếu là phải làm ăn thật, ko chế đc hồ sơ
Có gì bạn liên lạc theo số ở dưới nhá

Cho mình hóng tý, ở HN k biết sao, chứ trog SG, nv tín dụng là con cưng của NH đấy, mình thấy ở trog này ngta chế hồ sơ ầm ầm....

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Có mấy đứa bạn nó làm bên Đông Á, lương lá thì tạm được nhưng nó khuyên thời buổi này đừng nên làm ngân hàng, Hỏi thì chẳng nói nguyên nhân, Mình thì không hiểu sao nữa.

P

Pham Minh Thang

Guest
9/7/12
0
0
0
37
Hà Nội

Thực tế thì làm Ngân hàng được cái ổn định, ko bao giờ bị chậm lương. Lương nhân viên mới giao động từ 5 -10 tr. Nhưng cái áp lực của bạn phải chịu thì cũng rất lớn, chỉ tiêu vay vốn, chỉ tiêu huy động, chỉ tiêu thẻ,...
Hơn nữa, bạn sẽ mất rất nhiều các chi phí khác: chi phí tiếp khách, quan hệ, chi phí thẩm mỹ mà ngân hàng ko tính được hết để tính phụ cấp

hix, cứ chế nhiều đi, rồi nợ xấu đầy ra đấy. Năm nay tha hồ chịu hậu quả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA