Mỗi tuần một chuyên đề

Làm thế nào để kìm hãm bớt tính nóng nảy, bồng bột của vợ?

• Thread starter huongkute11
  • Ngày gửi
H

huongkute11

Guest
9/7/12
2
0
0
33
Thái nguyên
Hi Cả nhà
Vợ chồng mình mới lấy nhau nhưng tính cô ấy rất bướng, nóng tính. CHỉ hơi có lỗi nhỏ chút là cô ấy sãn sàng nhảy bổ lên, la lối, rùi nói rất khó nghe.
Rất bướng bỉnh, lúc nào cũng muốn thắng chồng.
Không biết các bạn có cách nào hãm bớt tính cô ấy lại không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cao Cuong

Guest
11/7/12
14
0
0
Hồ Chí Minh
Ðề: Làm thế nào để kìm hãm bớt tính nóng nảy, bồng bột của vợ?

Chào bạn !
Mình không nhớ rõ nhưng có đọc một câu chuyện thế này: Chuyện kể về một người vợ mới lấy chồng, Nhưng người chồng là một người hay nóng nảy, Cô vợ muốn tìm cách hạn chế tính khí đó của chồng nên đến nhờ một nhà sư tư vấn, ông nhà sư này nói người vợ nhổ được 3 sợi lông sư tử sẽ bày cách cho,.....Sau bao khó khăn thì cô ta cũng nhổ được ba sợi lông của con sư tử đó, Về gặp nhà sư thì nhà sư nói con đã biết cách rồi đó.
Mình chỉ tóm lược lại thôi nhé, Bạn cố gắng tìm đọc, qua câu chuyện này hy vọng bạn cũng sẽ nhổ được lông của sư tử.

D

dekun

Sơ cấp
26/6/12
10
0
1
33
Hà Nội

Chào bạn !
Mình không nhớ rõ nhưng có đọc một câu chuyện thế này: Chuyện kể về một người vợ mới lấy chồng, Nhưng người chồng là một người hay nóng nảy, Cô vợ muốn tìm cách hạn chế tính khí đó của chồng nên đến nhờ một nhà sư tư vấn, ông nhà sư này nói người vợ nhổ được 3 sợi lông sư tử sẽ bày cách cho,.....Sau bao khó khăn thì cô ta cũng nhổ được ba sợi lông của con sư tử đó, Về gặp nhà sư thì nhà sư nói con đã biết cách rồi đó.
Mình chỉ tóm lược lại thôi nhé, Bạn cố gắng tìm đọc, qua câu chuyện này hy vọng bạn cũng sẽ nhổ được lông của sư tử.

Đúng rùi đó, mình có nghe qua cậu chuyện này, bạn tìm về đọc để khắc chế bà vợ của mình nhé.
Đội vợ lên đầu, trường sinh bất lão

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Hi Cả nhà
Vợ chồng mình mới lấy nhau nhưng tính cô ấy rất bướng, nóng tính. CHỉ hơi có lỗi nhỏ chút là cô ấy sãn sàng nhảy bổ lên, la lối, rùi nói rất khó nghe.
Rất bướng bỉnh, lúc nào cũng muốn thắng chồng.
Không biết các bạn có cách nào hãm bớt tính cô ấy lại không?
Quán tiệt chủ trương đường lối sau:

N

nin an

Trung cấp
11/10/11
106
0
16
35
Hà Nội

Cô ấy nói nhiều thì bạn nói ít thôi. Thế các bạn đã có em bé chưa? Nếu không biết nhường nhịn chia sẻ với nhau cả trong công việc ngoài xã hội cũng như trong gia đình thì khó bền vững trong hôn nhân lắm.
Sáng sớm dậy cô ấy lau nhà thì bạn tranh thủ cắm nồi cơm. Tối về cô ấy nấu cơm thì bạn nhặt rau phụ giúp cô ấy, lúc nào cũng cùng nhau ríu rít như chim hạnh phúc thế còn gì...
Mình tin rằng nếu bạn biết chia sẻ với vợ trong cuộc sống, cùng làm cùng ăn thì sao cô ấy lại nóng nảy chứ? Gia đình là nơi để thể hiện tình yêu chứ có phải nơi để tranh cãi đâu. Chồng nóng thì vợ phải lui, các cụ dạy rồi. Vợ bạn nóng thì bạn nên lui đi cho êm nhà bạn ạ!
Vài lời tâm sự cùng bạn.
Chúc bạn hạnh phúc!

Sửa lần cuối:
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

Khi cô ấy lồng lộn tru tréo lên hoặc biết sắp nổi cơn nóng nảy thì bạn có thể "tặng" cô ấy 1 xô nước vào người để hạ nhiệt bớt đó mà, vài lần thì sẽ cải thiện được "sức nóng" của cô ta thôi, vì chắc chắn cô ta sẽ phải biết kiềm chế cơn nóng nếu không muốn được tặng 1 xô nước từ chồng

N

ngphutien

Guest
3/7/12
0
0
0
33
Hà Nội

Tốt nhất là im lặng, rồi lúc khác nói, nói k dc thì cho next luôn bác ah :))

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

ôi, cái tính này e hiểu lắm, cũng giống e nóng tính mà. Thật ra khi cô ý tức lên là chỉ muốn được chồng chiều 1 tí, xin lỗi hay nhẹ nhàng với cô ý. Rồi khi nào bình tĩnh tìm cách nói chuyện sau. Chứ cái kiểu đang bực mà người làm mình bực lại im lặng thì nó khó chịu lắm bác ak. Lại càng điên hơn nữa ý. Vợ chồng thì phải cố hiểu và bỏ qua cho nhau thôi. Biết tính nhau mà nhường nhịn bác ạ.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Tại sao mỗi người không tự suy nghĩ rằng đã có ai đứng trước mặt sếp của mình mà dám nổi nóng chưa nhỉ!? Nên việc điều tiết tính nóng cũng có thể thực hiện, và phụ thuộc vào bản thân mỗi người.
Nhịn được cái tức một lúc. Tránh được mối lo trăm ngày.
Nhịn được cái nóng nhất thời thì gió lặng sóng yên.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên

Tại sao mỗi người không tự suy nghĩ rằng đã có ai đứng trước mặt sếp của mình mà dám nổi nóng chưa nhỉ!? Nên việc điều tiết tính nóng cũng có thể thực hiện, và phụ thuộc vào bản thân mỗi người.
Có đấy, chính là tôi nên tôi luôn bị trù dập. khi nóng lên tôi không điều chỉnh được bản thân mình, bất chấp người đó là ai.

C

Cao Cuong

Guest
11/7/12
14
0
0
Hồ Chí Minh

Nhịn Sếp cho được việc thôi chứ nếu quá lắm thì cũng nói thôi, Chứ cái gì cũng nhịn sinh ra nhu nhược mất.

H

huongkute11

Guest
9/7/12
2
0
0
33
Thái nguyên

Cô ấy nói nhiều thì bạn nói ít thôi. Thế các bạn đã có em bé chưa? Nếu không biết nhường nhịn chia sẻ với nhau cả trong công việc ngoài xã hội cũng như trong gia đình thì khó bền vững trong hôn nhân lắm.
Sáng sớm dậy cô ấy lau nhà thì bạn tranh thủ cắm nồi cơm. Tối về cô ấy nấu cơm thì bạn nhặt rau phụ giúp cô ấy, lúc nào cũng cùng nhau ríu rít như chim hạnh phúc thế còn gì...
Mình tin rằng nếu bạn biết chia sẻ với vợ trong cuộc sống, cùng làm cùng ăn thì sao cô ấy lại nóng nảy chứ? Gia đình là nơi để thể hiện tình yêu chứ có phải nơi để tranh cãi đâu. Chồng nóng thì vợ phải lui, các cụ dạy rồi. Vợ bạn nóng thì bạn nên lui đi cho êm nhà bạn ạ!
Vài lời tâm sự cùng bạn.
Chúc bạn hạnh phúc!
Mình chưa có me bé bạn à, mới cưới nhau thôi.
Mình đâu có lười, mình cũng biết giúp vợ chứ, nhưng nhiều khi cáu vô lý, mình mà phản ứng kiểu gì cũng cãi nhau to.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Mình chưa có me bé bạn à, mới cưới nhau thôi.
Mình đâu có lười, mình cũng biết giúp vợ chứ, nhưng nhiều khi cáu vô lý, mình mà phản ứng kiểu gì cũng cãi nhau to.

Nếu bạn càng nhịn thì cô ấy càng lấn tới, nhưng nếu bạn không nhịn thì khó sống với nhau được, Bạn hãy là người sáng suốt nhé, nói và góp ý đúng lúc, vì hạnh phúc bạn cố gắng vậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA