Thủ tục gộp sổ BHXH

• Thread starter nemchuath
  • Ngày gửi
nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh
Tình hình là thế này..
+ Năm t08/ 2010- t4/ 2011 em có làm 1 công ty và có đóng bảo hiểm.. Nhưng tới khi em nghỉ thì nhân viên hành chính nhân sự bên đó bảo là em chưa nộp tờ khai lên bảo hiểm nên chưa làm được sổ.. Sau đó, em đã hoàn tất hồ sơ và nhờ chị ấy làm số bảo hiểm cho em.
+ t05/2011 em đã xin nghỉ việc ở Công ty cũ và làm cho Công ty hiện tại em đang làm từ T05/2011 đến nay.. Công ty em hiện tại cũng đã đóng bảo hiểm cho em và cũng đã cấp sổ bảo hiểm cho em rồi.. (Trước khi em sang công ty mới này làm em cũng đã gọi điện và hối Công ty cũ làm nhanh sổ bảo hiểm cho em để em sang bên này đóng tiếp nhưng mãi chẳng thấy tăm hơi đâu cả).

Và vào một ngày đẹp trời, cách đây mấy hôm, nhân viên của Công ty cũ có gọi điện bảo em tới lấy sổ bảo hiêm... hjhj .. Bây giờ, vậy là em có tận 2 sổ bảo hiểm liền.. Điều mà em muốn hỏi ở đây là Bi giờ em muốn gộp 2 sổ bảo hiểm này thành 1 sổ thì làm thế nào ạ.. Có anh chị nào biết và đã từng làm thủ tục gộp sổ bảo hiểm thì chỉ bảo cho em với ạ.. Em xin chân thành cảm ơn các anh / các chị...

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Ðề: Thủ tục gộp sổ BHXH..

Cái này chắc bạn phải nhờ kế toán công ty mới đem lên hỏi cán bộ quản lý.

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh

Bạn tham khảo mẫu Phiếu GNHS 304 Chuyển quá trình tham gia BHXH từ nhiều sổ về sổ gốc sẽ biết được cần phải làm gì.

Đính kèm

• 304.doc
    32.5 KB · Lượt xem: 3,880
  • Like
Reactions: Svkt2
nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh

vâng.. em cảm ơn nhé.. còn bác nào có ý kiến nữa thì cho em học hỏi với ah

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
Ðề: Thủ tục gộp sổ BHXH

Bạn nemchuath ơi, bạn đã hỏi được thủ tục gộp sổ thế nào chưa? mình cũng có một anh bị 2 sô như bạn. Làm thế nào chia sẻ kinh nghiệm cho mình vơi

nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh

bắt buộc phải có mâu 07/SHB ạ.. em đọc quyết định 1111 thì mâu này giờ ko còn nưa mà

nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh

Tình hình là sau khi đi làm thủ tục gộp sổ thì bi giờ em đa có 1 list các hồ sơ hương dân như sau : (đây là trường hợp khác tỉnh nha mọi người). post lên cho cả nhà tham khảo ạ..

+ Người lao động làm đơn - mâu D01-TS, 02 bản
+ Đơn vị làm công văn đề nghị - mâu D01b-ts, 02 bản
+ Kê danh sách theo mâu 02 -, 02 bản.
+ Sổ hộ khẩu, CMND, giấy khai sinh: 01 bộ gốc, 02 bộ công chứng
+ Tờ khai cấp sổ BHxh có phụ lục công tác - môi công ty 01 bản
+ Toàn bộ hồ sơ gốc ( Sơ yếu lý lịch, HĐLĐ, quyết định lương, quyết định luân chuyển công tác, các loại giấy tờ khác nếu có
+ Sổ bảo hiêm 02 bản ( em gộp 2 công ty nên có 2 sổ ạ)
Khi tới làm việc thì kê tất cả hồ sơ trên vào phiếu giao nhận hồ sơ có mâu do bao hiẻm cấp

T

thanhvyxinh

Guest
25/4/13
1
0
0
Hồ Chí Minh

Nếu gộp sổ bảo hiểm như vậy thì phải làm nhiều thủ tục quá, mà kế toán cty cũ chắc ko nhiệt tình đi làm lại dùm. Mình cũng đang nang giải đây. Năm 2011 mình làm ở cty kia cũng 1 năm mà tới tận bây giờ mới gọi qua lấy sổ (sổ mới), mà đóng có 4 tháng, rồi năm 20hie12 mình làm cty khác cũng 1 năm và đang giữ cuốn sổ cũ thì vẫn chưa đóng. Vậy là giờ mình có tới 2 cuốn mà đi gọp sổ phải làm đủ thứ giấy tờ mất công thiệt.

N

ngoctrangyb

Guest
2/3/15
16
2
3
35
thủ tục gộp sổ BHXH hiện nay ntn vậy mọi người? xin mọi người hướng dẫn giúp, lần đầu tiên làm hs nên chẳng biết làm thế nào cho phải, hix hixx

M

Mary90

Sơ cấp
25/12/10
22
0
1
Đà Nẵng
e cũng đang thắc mắc cái vụ gộp sổ bảo hiểm năm 2015, các bác hướng dẫn cho e với ạ.hi

S

Svkt2

Trung cấp
4/6/15
129
17
18
34
T nhờ Nermchuath giúp t. đơn vị của t cũng có 1 trường hợp như vậy. và tội vạ hiện giờ đổ vào nhân viên kế toán là t đây. kê vào mẫu D02 như thế nào hả bạn. vì 2 sổ thì mỗi sổ có 1 số sổ khác nhau. với lại tờ khai có phụ lục công tác mỗi đơn vị 1 bản thì phải về đơn vị cũ xin hả bạn???
Vói lại gộp sổ BHXH theo thông tư nghị định nào vậy. ai biết cho t nguồn với. Cám ơn rất nhiều

T

the86

Guest
14/10/15
1
1
1
38
Mình được các anh/chị ở BHXH thành phố Hà Nội hướng dẫn về hồ sơ gộp sổ như sau:
+ Các sổ BHXH cần gộp
+ Công văn (Mẫu D01b-TS)
+ Đơn đề nghị (Mẫu D01-TS)

Mình không đính kèm được mẫu, các bạn để lại email mình gửi mẫu tham khảm cho nhé
bạn gửi cho mình xin mẫu vào mail dttuyet1032010@gmail.com với nhé. Cảm ơn bạn nhiều

• Like
Reactions: anh0105
T

tranghan

Guest
17/11/15
1
0
1
34
Mình được các anh/chị ở BHXH thành phố Hà Nội hướng dẫn về hồ sơ gộp sổ như sau:
+ Các sổ BHXH cần gộp
+ Công văn (Mẫu D01b-TS)

Mình không đính kèm được mẫu, các bạn để lại email mình gửi mẫu tham khảm cho nhé
Bạn làm ơn gửi cho mình xin các mẫu công văn gộp sổ BHXH vào mail nguyenlinhht93@gmail.com được không. xin cảm ơn

T

tâm29690

Guest
8/9/15
2
0
1
33
+ Các sổ BHXH cần gộp
+ Công văn (Mẫu D01b-TS)

Chị ơi cho em xin mẫu với ạ, mail của e là tam29690@gmail.com em cám ơn chị ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA