Làm thế nào để mở nhiều cửa sổ Excel ở dưới thanh Start?

• Thread starter doremon1028
  • Ngày gửi
D

doremon1028

Guest
14/6/06
8
0
1
Ha Noi
Máy tính của tôi chạy Win XP ngày trước tôi có thể mở vài bản Excel + vài trang Web + vài phầm mềm kế toán... nó hiện hết tất cả các file tôi đã mở ở dưới thanh Start (khoảng 10 ô của sổ nếu nhiều quá nó sẽ có nút <> để di chuyển). Nhưng khoảng 1 tháng gần đây có thể do tích vào chức năng gì đấy của máy tính mà các File của Excel của tôi nó chỉ hiện ra có mỗi một cửa sổ Excel nên khi tôi cần sang file khác của Excel đã mở phải vào Window trong Exc để thay đổi trong khi đó các cửa sổ khác vấn bình thường (vẫn hiện ở dưới thanh Start vài cửa sổ liền).
Mong các đại gia Excel chỉ bảo.

Nguyễn Phương Thảo

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
doremon1028 nói:
Máy tính của tôi chạy Win XP ngày trước tôi có thể mở vài bản Excel + vài trang Web + vài phầm mềm kế toán... nó hiện hết tất cả các file tôi đã mở ở dưới thanh Start (khoảng 10 ô của sổ nếu nhiều quá nó sẽ có nút <> để di chuyển). Nhưng khoảng 1 tháng gần đây có thể do tích vào chức năng gì đấy của máy tính mà các File của Excel của tôi nó chỉ hiện ra có mỗi một cửa sổ Excel nên khi tôi cần sang file khác của Excel đã mở phải vào Window trong Exc để thay đổi trong khi đó các cửa sổ khác vấn bình thường (vẫn hiện ở dưới thanh Start vài cửa sổ liền).
Mong các đại gia Excel chỉ bảo.

Nguyễn Phương Thảo
Bạn bỏ check Group similar taskbar buttons (hình đính kèm)

Sửa lần cuối:
D

doremon1028

Guest
14/6/06
8
0
1
Ha Noi
Song Huong ơi nhưng máy tính của mình nó không bị tích V vào Group similar taskbar buttons (No giong nhu hinh File dinh kem cua ban).
Mình có biết là nếu tích V vào Group similar taskbar buttons thì nó chỉ hiện ra khoảng 4 của sổ thôi và bên cạnh là nút <> để di chuyển nhưng máy tính của mình thì vẫn hiện ra được 10 cửa sổ liền nhưng chỉ có Exc là bị gói gọn trong 1 cửa sổ còn những cái khác VD như Wor thì máy tính của mình vẫn có thể mở dc cả 10 của sổ.
Có cách nào khác không Song Huong.
Mình cảm ơn bạn.

NPT

M

minhtuan

Guest
31/5/07
16
0
0
40
BINHDINH