Xin hỏi: Thủ tục ban đầu cho doanh nghiệp mới thành lập

• Thread starter KhuaT thi Vui
  • Ngày gửi
K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Em mới nhận làm kế toán cho một công ty cổ phần. Anh chị cho em hỏi là đối với doanh nghiệp mới thành lập thì em có phải đăng ký với thuế như: đăng ký khấu hao TSCD, ĐK sổ sách ... với thuế không a? Điều này có bắt buộc không a? Anh chi nào có văn bản nói về vấn đề này cho em xin với nhé.
Cảm ơn anh chị rất nhiều a!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangvanviet

Guest
22/11/05
5
0
0
45
Nghe An
Anh đã đọc thắc mắc của Em, Anh thấy công việc này đáng lý Kế toán trưởng cty Em phải biết và làm chứ. nếu Cty đi vào hoạt động thì Em phải gấp ráut làm những việc này với cơ quan quản lý thuế chứ còn chần chừ gì nữa. Bạn muốn để nước đến chân rồi mới lo à. Chào nhé

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
KhuaT thi Vui nói:
Em mới nhận làm kế toán cho một công ty cổ phần. Anh chị cho em hỏi là đối với doanh nghiệp mới thành lập thì em có phải đăng ký với thuế như: đăng ký khấu hao TSCD, ĐK sổ sách ... với thuế không a? Điều này có bắt buộc không a? Anh chi nào có văn bản nói về vấn đề này cho em xin với nhé.
Sau khi có giấy chứng nhận DKKD đến cơ quan thuế đăng ký Mã số thuế,sau khi có mã số thuế chính thức bạn đăng ký Phương pháp trích KH.TSCĐ, đăng ký làm kế toán trên máy (nếu có),nộp tờ khai thuiế TNDN,bảng kế hoạch đăng ký tiền lương, bảng đăng ký tiêu hao nguyên vật liệu(nếu có).Thân!

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
E tham khảo TT120,128/2003 nhé.
QD 206 (khấu hao TSCD-anh quên mất năm nào rồi, hình như 2002-2003 gì đó)

K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Vâng, Nhưng tho moc ơi cho em hoi là em có thể tìm những cái đó ở đâu a. Một lần nữa em xin cảm ơn.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
em ơi nếu em có thể đến cục thuế địa phương đi vào bên trong có mấy cái quầy bán sổ sách thì chắc chắn có không thì em có thể tìm trên www.mof.gov.vn nhưng trang này chậm update lắm

anh chỉ có mỗi cái 206 thôi,cho anh địa chỉ mail để anh gửi cho

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

namco

Guest
19/7/06
13
0
0
Tp. Vinh
KhuaT thi Vui nói:
Bạn vào hộp thư đăng ký để nhận 1 vài tài nguyên cần thiết nhé! chúc bạn thành công.

K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Vâng anh Dangkhoaquan ơi anh gửi giúp em với nhé. Hôm nay em đi hỏi mà không ở đâu họ có bán anh ạ. Địa chỉ mail của em là: thongoc_lovely2000@yahoo.com. Em cảm ơn anh nhiều nhiều nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA