Mua lại lô hàng nhập khẩu cần làm thủ tục như thế nào?

• Thread starter Nguyetbui
  • Ngày gửi
N

Nguyetbui

Guest
25/5/06
13
0
0
42
Nghe an
Công ty mình đang muốn mua lại một lô hàng nhập khẩu nhưng mình chưa biết phải làm thủ tục như thế nào (hợp đồng kinh tế có được ko?). Khi đó, công ty bán sẽ xuất hoá đơn như thế nào cho mình nhỉ
Mong các bạn chỉ giúp.
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Thực ra đứng ở khía cạch người mua thì bạn chẳng cần phải làm thủ tục gì cả. Nếu cẩn thận thì làm hợp đồng kinh tế, bên bán xuất hóa đơn tài chính, bên bạn trả tiền. Nếu là các hàng hóa đặc biệt thì yêu cầu thêm vài giấy tờ khác như: chứng nhận xuất xứ hàng hóa chẳng hạn ...

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Nguyetbui nói:
Công ty mình đang muốn mua lại một lô hàng nhập khẩu nhưng mình chưa biết phải làm thủ tục như thế nào (hợp đồng kinh tế có được ko?). Khi đó, công ty bán sẽ xuất hoá đơn như thế nào cho mình nhỉ
Mong các bạn chỉ giúp.
Thanks
Công ty bán xuất hóa đơn cho công ty bạn thế là xong, nếu cẩn thận bạn xin bản photo CO của lô hàng này là đủ .

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Nguyetbui nói:
Mong các bạn chỉ giúp.
Thanks
Đúng là bạn làm một hợp đồng kinh tế trong đó có các thoả thuận liên quan căn bản như chủng loại hàng hoá, thời gian địa điểm giao hàng, hình thức thanh toán và chứng từ để thanh toán.
Chắc là hàng giao tại cảng????
Thân

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Nguyetbui nói:
Mong các bạn chỉ giúp.
Thanks
Bạn thân mến !
Khi mua hàng nhập khẩu lại của đơn vị khác bán cho bạn hãy thực hiện theo đúng quy định của Thông tư liên tịch số 94/2003. Nếu bạn tự tìm được tài liệu nghiên cứu thì thôi, còn nếu không hãy mal cho tớ.
Chào thân!

H

hn_nh_nd

Guest
31/5/06
71
0
0
Nam Dinh
Anh Tuan Anh có thể gửi cho em thông tư 94/2003 được không? Em cũng đang vướng phải TH như thế này
Email của em : muathu197926@yahoo.com
Cảm ơn anh nhiều.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
hn_nh_nd nói:
Anh Tuan Anh có thể gửi cho em thông tư 94/2003 được không? Em cũng đang vướng phải TH như thế này
Email của em : muathu197926@yahoo.com
Cảm ơn anh nhiều.

Thân gửi bạn!

Đính kèm

• 03001023.zip
    12.8 KB · Lượt xem: 13

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA