Làm sao diệt tận gốc vius w32.RontkbroCG.worm

• Thread starter ptdzung
  • Ngày gửi
P

ptdzung

Guest
26/3/05
56
0
0
Hà Nội
Mỗi lần tôi mở hoặc đóng file excel và word thì BKAV thông báo nhiễm vius trên, bấm OK thì diệt được, vấn đề là mỗi lần đóng hoặc mở lại thông báo có đến 10-50 con virus. Hiện nay chưa thấy tác hại gì mà chỉ khó chịu phải diệt mỏi tay thôi. Nhưng khi quét bằng BKAV và Norton thì chẳng bắt được con nào mới lạ. Bạn nào biết cách xử lý xin chỉ giáo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTAC

Guest
Tôi cũng hay bị con vius này mà chỡ mãi chẳng thấy ai hướng dẫn nhỉ?

N

ntan50

Trung cấp
25/5/06
68
0
6
Hà Nội
Tôi cũng đã từng bị con này rồi. Hình như là w32.rontokbro.. gì đấy.
Nó không phải là virus đâu. Nó là con sâu đấy. Bạn dùng các phần mềm chống spyware, malware như là spybot-search&destroy và phần mềm chống spy của hãng Lavasoft là diệt được (hình như là Lavasoft Ad-aware SE). Chúc thành công.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Tôi không biết loại virus trên nhưng theo tôi nó đã:
1. Đưa mã lệnh vào registry để mỗi khi khởi động là nó nạp vào bộ nhớ. Tệ hơn là nó thường trú vào bootsector.
2. Ghi mã vào file *.doc, *.xls ...
3. Tắt chức năng autoprotect của các trình diệt virus, hoặc tự động ẩn mình khi các chương trình này quét qua registry.

Bạn thử tắt chức năng system restore, bỏ bớt các chương trình AutoStart rồi quét virus xem. Nếu không được nữa thì boot = CD rồi quét.

P

ptdzung

Guest
26/3/05
56
0
0
Hà Nội
Tôi đã chạy Ad-aware SE1R116 24.07.06 vẫn không được. Còn bạn adam_tran có biết và chỗ nào trong registry để xoá nó không? Rất mong các bạn cho ý kiến.

B

blueremembrance

Trung cấp
Em thấy kapersky lab version 6.0 điệt virus này cũng ổn lắm. Bên em cũng suốt ngày virus, thường xuyên phải cài lài máy, từ ngày có chàng này thì ok rồi.

A

AMG55

Guest
13/10/05
38
0
0
42
HN
Để diệt triệt để con này cũng rất đơn giản thôi. Bkav của anh Nguyễn Tử Quảng là ok rồi, tuy nhiên phải biết cách.
B1: tạm thời Remove Symantec hay Norton đi cái đã.
B2: Cài Bkav của anh Quảng vào rồi chạy diệt virus w32.RontkbroCG.worm .
B3: Remove Bkav của anh Quảng đi
B4: Cài lại Symatec antivirus 10 và để chế độ auto proctec là ngon.
Đảm bảo w32.RontkbroCG.worm sẽ không còn tồn tại được.
P/s: Các bạn không nên cài cả Bkav và Symantec cùng trên máy tính vì cái việc các trình duyệt phát hiện ra virus rồi không diệt được mà Quarantine thì trình duyệt kia khó có thẻ diệt được virus đã bị Quarantine rồi.
Chỉ nên cài cái nào có chế độ Auto protec như Symantec Antivirus.

D

dchan78

Guest
9/11/05
19
0
1
bình định
tui thấy cài bitdefender, mcafee hay fprot hiệu quả hơn là cái norton. Theo tui sau khi cài máy và các phần mềm xong thì nên ghost lại, có gì phục hồi cho nhanh, các tài liệu thì không nên lưu trên ổ đĩa chứa hệ điều hành (để có gì sao lưu không mất). Khi cần bạn có thể sao lưu lại, nhanh hơn là ngồi cài lại từng chương trình,
Khi diệt virus nếu winxp thì nên tắt chế độ system restore và nên chạy máy ở chế độ safe mode (vì có một số virus nó bật chế độ tự chạy khi hệ điều hành khởi động không xóa được)

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Cấu hình máy kém ko chơi đc với cả mấy trình diệt kia . Chậm như rùa luôn :wall:

V

VNSAcc

Guest
12/7/06
22
0
1
..........
ptdzung nói:
Mỗi lần tôi mở hoặc đóng file excel và word thì BKAV thông báo nhiễm vius trên, bấm OK thì diệt được, vấn đề là mỗi lần đóng hoặc mở lại thông báo có đến 10-50 con virus. Hiện nay chưa thấy tác hại gì mà chỉ khó chịu phải diệt mỏi tay thôi. Nhưng khi quét bằng BKAV và Norton thì chẳng bắt được con nào mới lạ. Bạn nào biết cách xử lý xin chỉ giáo.

Kapersky là "mns" chống vi-gút mà tui thường dùng từ.....ngàn xưa tới bi giờ nên "khó" có chú vi-gut nào dzô máy của tui được...hề...hề.....
bạn hãy thử xem nha.
Bạn hãy down Kaspersky về đi, mail cho tui tui sẽ "khuyến mãi" cho bạn key dùng đến 2008 lun !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA