Vay lãi nhân viên

• Thread starter hanhthu
  • Ngày gửi
M

Minh Suoi

Guest
19/8/06
10
0
0
Việt Trì-Phú Thọ
Lãi suất công ty mình trả hàng tháng theo lãi xuất ngân hàng là 1.2%/Tháng
Thanh toán bằng tiền mặt Khi mình đi trả lãi ngân hàng thì chúng tu mang tên người vay là người cho cty mượn sổ đỏ
Cty mua hàng thủy hải sản của các cửa hàng kinh doanh nhỏ co hợp đồng mua bán khi hàng về kho chỉ có hóa đơn bán lẻ và phiếu nhập kho của cty mình mà thôi bạn làm ơn cứu giúp mình với mình xin cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
Em xin hỏi như vậy nếu trích lãi vay tháng 11 năm 2005 vào chi phí tháng 12 liệu có được thuế chấp nhận ko? Em cũng có 1hợp đồng vay vốn tư nhân trả gốc và lãi 1lần vào thời gian trả nợ gốc vì thế đã quên ko trích 3tháng chi phí của năm 2005. vay từ tháng 10/2005. Toàn bộ chi phí lãi vay của năm 2005 ko được thể hiện vậy e xin hỏi:
- trường hợp của e sang năm 2006 chỉ được tính lãi vay của những tháng trong 2006 thôi phải ko ạ
em xin cảm ơn

S

Song Huong

Cao cấp
Minh Suoi nói:
Lãi suất công ty mình trả hàng tháng theo lãi xuất ngân hàng là 1.2%/Tháng
Thanh toán bằng tiền mặt Khi mình đi trả lãi ngân hàng thì chúng tu mang tên người vay là người cho cty mượn sổ đỏ
Theo hướng dẫn tại cv 3319/TCT-PCCS của TCT, ngày 7 tháng 9 năm 2006 thì vay vốn NH trên cơ sở tài sản thuế chấp của cá nhân được xem như vay của cá nhân. Số tiền trả lãi vay + chi phí phải trả cho cá nhân sở hữu tài sản mà doanh nghiệp đem thế chấp tối đa bằng 1,2 lần của lãi suất NH được tính vào chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN.

Minh Suoi nói:
Cty mua hàng thủy hải sản của các cửa hàng kinh doanh nhỏ co hợp đồng mua bán khi hàng về kho chỉ có hóa đơn bán lẻ và phiếu nhập kho của cty mình mà thôi bạn làm ơn cứu giúp mình với mình xin cảm ơn nhiều
Bạn tham khảo cv 1508/TCT-PCCS của TCT ngày 24 tháng 4 năm 2006

Thân

Sửa lần cuối:
D

Dinh Thu Giang

Guest
7/11/06
2
0
0
Lạng Sơn
Bạn có thể gộp khoản trả lãi vay đó vào tháng 12 năm 2006 cũng được mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA