Thời hạn trả nợ và lịch trình trả nợ vốn vay ngân hàng

• Thread starter Trần Thị nguyệt
  • Ngày gửi
Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Công ty mình muốn vay vốn của ngân hàng, mình nhân dược mẫu hồ sơ vay vốn, mọi thứ đều ổn nhưng có một thứ mà không sao hiều đươc, mong các bạn của webketoan chỉ giúp với!
Người ta cho thế này:
THỜI HẠN TRẢ NỢ VÀ LỊCH TRÌNH TRẢ NỢ:
(Ví dụ về một hạn mức tín dụng VND1,000 triệu với vòng quay mõi món vay là 120 ngày. như vậy hạn mức có thể quay 3 vòng/ năm)

.....................................................Năm thứ nhất........................................ Năm thứ 2 ......................... Năm thứ 3
Dư nợ đầu kỳ ....................................... .......0 .......................................... 3, triệu..................................500 triệu
tổng doanh thu giải ngân ........................3,000 triệu...................................... 3.000 triệu .............................3.000 triệu
Tổng số nợ trả ......................................2.700 triệu .........................................2.800 triệu ......................... 3.500 triệu
Dư nợ cuối kỳ ........................................ 300 triệu .........................................500 triệu ..................................0
Như vậy nghĩa là thế nào?
Tổng số doanh thu giải ngân là gị, và theo biểu mẫu đó thì mình phải giải trình lịch trình trả nợ như thế nào đây?
mong các thành viên hãy giúp mình hiểu rõ bảng biểu trên với
mình cảm ơn các bạn nhiều nhiều!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hutech_lam

Guest
5/8/06
5
0
0
42
tp hcm
Mình trực tiếp tham gia công việc mà nhìn cách trình bày của Bạn cũng không hiểu nốt . xin hỏi Mẫu này của Ngân hàng nào ạ ! Vì rằng thời hạn trả nợ và lịch trình trả nợ hoàn toàn được thỏa thuận khi ký nhận hợp đồng tín dụng và khế ước mà , đâu có liên quan gì đâu. Còn Giới hạn tín dụng tính toán khi Bạn đặt đề nghị vay vốn mà .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA