Dua bai viet len weketoan

• Thread starter CHUAN_MUC
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

CHUAN_MUC

Guest
Đê tiêtv kiệm thời gian truy cập mình đã thủ soạn thảo một số bài viết hoặc một số mẩu tin trêm Micorsoft Word Phần mềm trợ giúp Vietkey font theo bảng mã TCVN3 như khi copy và paste lên diễn đàn thì lại không đọc được vì bị lỗi. Có lẽ là tôi chưa biết cách sử dụng. Mong diễn đàn hưỡng dẫn

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Trang web và diễn đàn đều sử dụng font Unicode. Như vậy bạn hãy soạn trước bằng font Unicode và copy vào thì sẽ đọc được.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Nếu bạn có tài liệu sẵn viết bằng các mã font TCVN hoặc VniWindows thì bạn có thể convert sang mã Unicode bằng UnicodeKey, đây là phần mềm khá nhỏ gọn và tiện dụng (sử dụng gần giống Vietkey), hãy download trên trang chủ của webketoan.

C

CHUAN_MUC

Guest
Originally posted by HyperVN@Jul 29 2003, 11:13 AM
Nếu bạn có tài liệu sẵn viết bằng các mã font TCVN hoặc VniWindows thì bạn có thể convert sang mã Unicode bằng UnicodeKey, đây là phần mềm khá nhỏ gọn và tiện dụng (sử dụng gần giống Vietkey), hãy download trên trang chủ của webketoan.
Mình tìm mãi chẳng thấy phần mềm đó nằm ở đâu hãy chỉ giúp mình nhé lưu ý là khi sử dụng phần mềm này sẽ không ảnh hưởng đến Viet key2000 đâu nhé về phần tin học mình rất kém.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Xin lỗi chuẩn mực nhé, Account của mình có vấn đề gì đó lên chưa upload lên được, để mình thử lại lần nữa.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Hic, CNN hiện đang dùng Vietspell nên có thể type tiếng Việt với cả mã Uncode hoặc TCVN . Lúc trước CNN cũng dùng Vietkey, hình như cũng có thể chuyển mã trước khi type trong bảng điều khiển chứ nhỉ???

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Okie, đã thử.
To :Chuanmuc
Bạn có thể soạn thảo văn bản với Vietkey2000 và mã Unicode để khi copy rồi paste lên diễn đàn không xảy ra hiện tượng không hiển thị được chữ .
Trước tiên trong phần bảng điều khiển của Vietkey, trong phần mục Kiểu gõ, bạn để kiểu gõ mình dùng ( telex, vni, ...) Sang phần Bảng mã, bạn chọn trong bảng chọn VN-39 Unicode 1.(bên phải, ngay cạnh dòng TCVN3-ABC ... đó. Vậy là okie. Bạn quay lại Word và chọn font Times New Roman ( kiểu font thông dụng nhất ) và type như bình thường. Bạn cũng có thể chỉnh lại tùy thích trong hộp điều khiển của Vietkey.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Vấn đề của chuẩn mực là đã có tài liệu bằng các mã font khác rồi, cần phản chuyển sang mã UTF-8 thì mới đưa lên web được, hôm nay đã thử upload lại một file zip nhưng vẫn có vấn đề, CHUANMUC có thể vào website này để download phần mềm này về: http://unikey.sourceforge.net/

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA