Hình thức ghi sổ.

• Thread starter maiphuong_83
  • Ngày gửi
M

maiphuong_83

Guest
8/6/06
26
0
0
40
Ha Noi
Các anh chị ơi cho em hỏi 1 vấn đề này với, vì em mới làm nhiều cái chưa rõ lắm mong các anh chị chỉ bảo em với.
Vừa rồi sếp em đi đổi thẻ VISA từ cá nhân sang tên công ty, trước thì sếp em vẫn thanh toán tiền hàng bằng VISA nhưng theo tài khoản cá nhân ở ngân hàng, bây giờ chuyển sang tên công ty thì nếu mua hàng cũng sẽ khấu trừ tài khoản mang tên công ty o ngân hàng Vietcombanhk.
Như vậy bây giờ em phải theo dõi và bằng hình thức gì, và nếu cty em mua hàng theo một gói hàng thanh toán bằng thẻ VISA và khấu trừ vào tài khoản ngân hàng và về cty bán hàng đó là bán lẻ, như vậy thì em sẻ phải theo dõi sổ như thế nào. Mong các anh chị chỉ giúp em và hướng dẫn em cách làm với.
Cám ơn các anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
maiphuong_83 nói:
...
Như vậy bây giờ em phải theo dõi và bằng hình thức gì, và nếu cty em mua hàng theo một gói hàng thanh toán bằng thẻ VISA và khấu trừ vào tài khoản ngân hàng và về cty bán hàng đó là bán lẻ, như vậy thì em sẻ phải theo dõi sổ như thế nào. Mong các anh chị chỉ giúp em và hướng dẫn em cách làm với.
Cám ơn các anh chị nhiều.
Mình chưa hiểu bạn muốn hỏi gì?
Về nguyên tắc khi mua hàng bạn sẽ phải lấy hoá đơn và hạch toàn bình thường như các hàng hóa khác, còn việc thanh toán bằng tiền mặt, chuyển khoản hay kể cả bằng thẻ Visa thì cũng chỉ là khâu thanh toán công nợ.
Thông thường khi thanh toán bằng thẻ Visa là ngân hàng sẽ ứng trước tiền để thanh toán cho bạn, và đến cuối tháng công ty bạn sẽ phải thanh toán toàn bộ các khoản nợ đó.
Thân,

M

maiphuong_83

Guest
8/6/06
26
0
0
40
Ha Noi
Chị có thể giúp em cách theo dõi khoản này được không?

levanton

levanton

Cao cấp
To maiphuong_83

Bạn đừng quan tâm đến hình thức thanh toán là tiền mặt, chuyển khoản hay cấn trừ công nợ. bạn chỉ quan tâm: mua hàng : phải có hóa đơn để nhập kho, khi xuất bán lẻ, bạn lập bảng kê hàng ngày, cuối ngày: tổng hợp các mặt hàng đã bán, số tiền đã thu để viết hóa đơn, MST gạch của người mua thì gạch bỏ. Các số liệu : nhập kho, xuất bán : ghi vào sổ chi tiết hàng hoá, vậy là quản lý được rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA