Giải thích tài khoản mới về thuế TNDN

• Thread starter tuiday
  • Ngày gửi
T

tuiday

Guest
31/7/06
7
0
0
Hà Nội
Các bác có thể giải thích cho em về mấy tài khoản mới về thuế TNDN được ko? Em đọc xong mà cứ ong cả đầu, chẳng hiểu gì cả. Không hiểu là báo cáo tài chính năm nay phải lập thế nào đây? Liệu em làm theo trước đây có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
tuiday nói:
Các bác có thể giải thích cho em về mấy tài khoản mới về thuế TNDN được ko? Em đọc xong mà cứ ong cả đầu, chẳng hiểu gì cả. Không hiểu là báo cáo tài chính năm nay phải lập thế nào đây? Liệu em làm theo trước đây có được không?
mấy khoản mới về thuế TNDN là mấy khoản nào?
Tiện cho việc trả lời cụ thể bạn đặc lại câu hỏi.Thân!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
tuiday nói:
Các bác có thể giải thích cho em về mấy tài khoản mới về thuế TNDN được ko? Em đọc xong mà cứ ong cả đầu, chẳng hiểu gì cả.
Khó có thể giải thích được qua các bài trên diễn đàn vì nội dung cũng đã có đầy đủ trong chuẩn mực và thông tư hướng dẫn, chỉ mỗi tội là sự hiểu của từng người khi đọc và nghiên cứu chuẩn mực thôi. Bạn hãy tham khảo thêm các bài viết mang tính chất nghiên cứu, thảo luận nâng cao trong box Chuẩn mực kế toán trên diễn đàn này: http://webketoan.com/forum/forumdisplay.php?f=114

tuiday nói:
Không hiểu là báo cáo tài chính năm nay phải lập thế nào đây? Liệu em làm theo trước đây có được không?
Bạn phải lập theo mẫu và theo hướng dẫn tại Quyết định 15/2006/QĐ-BTC. Nếu làm theo mẫu cũ thì sẽ bị trả lại và yêu cầu làm lại đấy! Chúng ta không muốn mất công hai lần chứ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA