File thu chi bằng excel

• Thread starter nalta149
  • Ngày gửi
N

nalta149

Sơ cấp
15/8/09
25
20
3
35
Đà Nẵng
Chào cả nhà
Qua tham khảo và tìm hiểu em đã có được 1 file làm phiếu thu phiếu chi bằng excel
Nó đã giúp em tiết kiệm được thời gian và làm việc dễ hơn.
Em post lên đây mong rằng sẽ giúp ích được cho anh chị nào làm kế toán mà không dùng đến phần mềm.
Rất mong ý kiến đóng góp của mọi người.

Đính kèm

• file thu chi.rar
    202.3 KB · Lượt xem: 153,278
Khóa học Quản trị dòng tiền
newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Ðề: gửi cả nhà file thu chi bằng excel

Cái này được đó bạn, sử dụng cho thủ quỹ hoặc người bán hàng thu tiền trực tiếp. Like tinh thần bạn nhé!

• Like
Reactions: tien9238.kk
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Ðề: File thu chi bằng excel

Cái này hay hơn dùng Add-in hay dùng Phần mềm vì đem đi đâu cũng dùng được còn nếu dùng Add-In thì chỉ có máy nào có Add-in đó mới dùng được.

T

tmhieu8

Guest
6/11/09
2
1
0
41
Tây Ninh

cám ơn bạn vì sự chia sẻ này. Mình đã sử dụng.
Nhưng hàm đọc số thành tiền không đọc số tiền ra thành chữ được. Xin nhờ bạn chỉ giúp mình cách khắc phục.
và cách đánh số phiếu trong bảng TH Thu, khi mình đánh số vào trực tiếp là không được, sẽ không đồng dạng với ô đánh số phiếu để in bên phiếu thu. Tương tự TH Chi và phiếu chi. Nên nhờ bạn chỉ giúp việc đánh và định dạng cột số phiếu để cho sheet TH thu và phiếu thu nhận nhau.
Mong được sự hỗ trợ. mail của mình là: tmhieu8@yahoo.com và điện thoại là 0915 417 617 (Minh Hiếu)

• Like
N

nguyenvietthong

Guest
25/5/09
2
0
0
39
bac ninh

cảm ơn bạn nhé , hay và tiện ich

luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh

Đúng thế ở Ô thành chữ báo lỗi #Name,Trong khi mình đã cho chạy phần mềm kia rồi.

Còn bạn muốn không phải gõ số phiếu thì làm như sau:
( Execel 2007):
Bạn đặt tên cho ô A ở "TH Thu" VD: PT

Sang phieu thu ở cột p5
Data/data Validation/setting
Ở ô setting
+ Allow/list

+ Source: =PC
Ok

Thế là bạn chon phiếu la xong

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Ðề: Mình có 1 số nhận xét về "File thu chi bằng excel" như sau

(1) Ta có thể gộp chung fiếu thu & fiếu chi vô chung 1 trang tính;
Lí do ư: Vì chúng cùng 1 mẫu của Bộ đề ra mà!
Việc này mất công 1 lần nhưng xài hoài & chuyện mất công đó được đền đáp bỡi năng lực excel của bạn tăng lên đán nể;

(2) Nếu fiếu thi/chi nhiều quá (như trường hợp cửa hàng hay siêu thị lớn) thì ta nên chuyển qua xài macro để rút trích dữ liệu;

(3) Ô thành tiền bằng chữ báo lỗi #Name là do macro đọc số thành chữ không còn trong CSDL nữa. (Có thể chương trình diệt virus chén ngon nó rồi!)

Hẹn gặp các bạn lần sau, ta trao đổi nhiều hơn!

T

thuytranghc

Guest
15/11/12
3
0
0
Hanoi

Các bạn nào muốn dùng file trên mà chưa có file add-in để chuyển đổi số tiền thành chữ thì tớ có gửi kèm link.
http://www.mediafire.com/?egbrs1g9dnht6fw

Sau khi các bạn down về, các bạn bỏ vào trong ổ C/. Mở chương trình excel lên, vào file/option/add-ins/go (ở
dưới cùng)/browse/Dẫn đến ổ C nơi chứa file add-in/ok/ tắt excel. Tiếp theo mở bảng tính phiếu thu ra, đứng tại
cột thành tiền viết =vnd(Ô giá trị số bên trên)/enter. Các bạn sẽ thấy nó đọc đúng số tiền bắng chữ.

Chúc các bạn thành công!

vinhlove

vinhlove

Sơ cấp
9/11/12
12
0
0
33
Tp Hồ Chí Minh

Các bạn nào muốn dùng file trên mà chưa có file add-in để chuyển đổi số tiền thành chữ thì tớ có gửi kèm link.
http://www.mediafire.com/?egbrs1g9dnht6fw

Sau khi các bạn down về, các bạn bỏ vào trong ổ C/. Mở chương trình excel lên, vào file/option/add-ins/go (ở
dưới cùng)/browse/Dẫn đến ổ C nơi chứa file add-in/ok/ tắt excel. Tiếp theo mở bảng tính phiếu thu ra, đứng tại
cột thành tiền viết =vnd(Ô giá trị số bên trên)/enter. Các bạn sẽ thấy nó đọc đúng số tiền bắng chữ.

Chúc các bạn thành công!

sao t làm ko đc nhỉ :(

N

nalta149

Sơ cấp
15/8/09
25
20
3
35
Đà Nẵng

cám ơn bạn vì sự chia sẻ này. Mình đã sử dụng.
Nhưng hàm đọc số thành tiền không đọc số tiền ra thành chữ được. Xin nhờ bạn chỉ giúp mình cách khắc phục.
và cách đánh số phiếu trong bảng TH Thu, khi mình đánh số vào trực tiếp là không được, sẽ không đồng dạng với ô đánh số phiếu để in bên phiếu thu. Tương tự TH Chi và phiếu chi. Nên nhờ bạn chỉ giúp việc đánh và định dạng cột số phiếu để cho sheet TH thu và phiếu thu nhận nhau.
Mong được sự hỗ trợ. mail của mình là: tmhieu8@yahoo.com và điện thoại là 0915 417 617 (Minh Hiếu)

Chào bạn. lâu quá không lên diễn đàn nên giờ mới trả lời bạn được.
ở ô đọc số tiền thành chữ bạn gõ công thức sau nhé: =doc_sovnd(D9;1)
vì có thể bị lỗi #name do đường dẫn file tiện ích excel có nguồn khác nhau
Phần mềm tiện ích excel này mình tham khảo trên mạng, chỉ dùng được cho excel 2003. mình chưa có thời gian để tìm hiểu tiện ích khác cho excel 2007, 2010. Nhân tiện đây mong cả nhà đóng góp cho chương trình nào đọc số ra chữ trên excel 2007, 2010 luôn nhé.
Còn ở chỗ đánh số để in bên phiếu thu thì đơn giản thôi bạn. nếu bạn đánh bên TH thu như thế nào thì bên ô để in bạn đánh số giống như vậy là được. ví dụ: bên TH thu bạn gõ 01/01 thì bên ô để in bạn gõ 01/01. cái này là tùy mỗi người ký hiệu số phiếu thu sao cho dễ nhớ nhất thôi. Bạn chú ý: vì có tới 12 tháng nên nếu đánh số các tháng không được trùng nhau nhé. Nếu không được nữa thì bạn mail file của bạn vào địa chỉ mail nalta149@gmail.com mình xem thử. hi

• Like
M

mai trang phan

Guest
17/1/13
1
0
1
40
ha tinh

minh da tai file cua ban xuong dung thu nhu tai sao khi minh nhap so phieu vao ben phan TH thu, TH chi thi khi in ra lai bi loi nho ban chi giup minh voi

L

lieu24

Sơ cấp
28/3/11
4
0
0
ha noi

ai muốn học excel thì có thể alo cho mình.

N

nalta149

Sơ cấp
15/8/09
25
20
3
35
Đà Nẵng

ban oi sao ma tai file xuong duoc

http://www.webketoan.vn/forum/threads/189802-File-thu-chi-bang-excel
click vào file thu chi.rar để tải nha bạn

minh da tai file cua ban xuong dung thu nhu tai sao khi minh nhap so phieu vao ben phan TH thu, TH chi thi khi in ra lai bi loi nho ban chi giup minh voi

Bị lỗi như thế nào, bạn nói cụ thể đi để minhg biết chỗ nào mà nói cho bạn nhé

T

thuy lyly

Guest
31/3/13
1
0
0
quang ngai

MÌNH DÙNG EXCEL 2010, MÀ GÕ CÔNG THỨC BẠN NÓI =doc_sovnd(D9;1). MÀ K ĐC . WHY?:044:

P

phuonganh79

Sơ cấp
7/7/10
10
0
1
hanoi

Cam on ban Nalta149 rat nhieu, minh dang rat can file nay. Minh đã sửa được lỗi viết bằng chữ nhu sau, ban danh cong thuc =doc_sovnd(D9,1). Bạn nào chưa sửa được thì thử xem nhé.

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

Cam on ban Nalta149 rat nhieu, minh dang rat can file nay. Minh đã sửa được lỗi viết bằng chữ nhu sau, ban danh cong thuc =doc_sovnd(D9,1). Bạn nào chưa sửa được thì thử xem nhé.

Mình gõ công thức như bạn nói rùi nhưng vẫn ko được, bạn có thể xem giúp mình đc ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA