Quy định của nhà nước đối với doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài nằm trong khu chế xuất

• Thread starter Trần Thị nguyệt
  • Ngày gửi
Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Loa loa!
có ai biết văn bản nào của nhà nước quy định riêng cho doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài nằm trong khu chế xuất không cho mình biết với, nếu được như vậy thi mình cảm ơn lắm lắm!:blushings

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Trần Thị nguyệt nói:
Loa loa!
có ai biết văn bản nào của nhà nước quy định riêng cho doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài nằm trong khu chế xuất không cho mình biết với, nếu được như vậy thi mình cảm ơn lắm lắm!:blushings

bạn phải nói rõ là văn bản về cái gì mới được chứ: thuế VAT? nhập khẩu? hay là cái gì khác....

Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Nói chung là mọi văn bản đó, vì mình mới đi làm nên không biết những quy định nào cả, nếu bạn có thì cho mình biết với. Thuế GTGT, thuế thu nhập doanh nghiệp và kể cả xuất nhập khẩu nữa!

Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Nếu doanh nghiệp nằm trong khu chế xuất nhưng chỉ là nhận hàng gia công từ trong nước (hàng của những công ty nước ngoài và khi hoàn thành sản phẩm thì sản phẩm đó được xuất khẩu ra nước ngoài) thì với các nguyên phụ liệu mua trong nước mình có phải khai hải quan không?
Ai biết về vấn đề này xin giúp mình với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA