Tìm văn bản hướng dẫn chế độ kế toán trong công ty cổ phần

• Thread starter Nguyen Thi Thanh Huyen
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thi Thanh Huyen

Guest
6/9/04
127
0
0
Hue
Các anh chị ơi, cho em hỏi: Có tài liệu nào hướng dẫn về chế độ kế toán trong các loại hình công ty không ạ? Các công ty có sử dụng hệ thống tài khoản kế toán như chế độ kế toán doanh nghiệp không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Nguyen Thi Thanh Huyen nói:
Có tài liệu nào hướng dẫn về chế độ kế toán trong các loại hình công ty không ạ? Các công ty có sử dụng hệ thống tài khoản kế toán như chế độ kế toán doanh nghiệp không ạ?
Khái niệm của luật thì "Công ty" chỉ là một phần trong "Doanh nghiệp", có nghĩa là "Doanh nghiệp" gồm "Công ty và các loại hình doanh nghiệp khác như: DNNN, DNTN..."
===> Chế độ kế tóan cho DN đã mặc nhiên sử dụng cho lọai hình Công ty.

N

Nguyen Thi Thanh Huyen

Guest
6/9/04
127
0
0
Hue
Em đang cần tham khảo tài liệu về kế toán trong công ty cổ phần, anh chị nào biết tài liệu nào chỉ cho em với nhé. Please help me! Thanks!

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Em đang cần tham khảo tài liệu về kế toán trong công ty cổ phần, anh chị nào biết tài liệu nào chỉ cho em với nhé. Please help me! Thanks!
Tài liệu Kế toán ở đây được hiểu thêm 2 nghĩa :
+ Em cần về tài liệu là số liệu...?
+ Em cần là tài liệu là văn bản quy định..?
Xin hãy nêu rõ !

N

Nguyen Thi Thanh Huyen

Guest
6/9/04
127
0
0
Hue
Dạ, trước mắt em cần tham khảo tài liệu bằng văn bản. Nếu được tham khảo thêm nguồn tài liệu bằng số liệu nữa thì em thành thật cám ơn, nhưng em không dám đòi hỏi nhiều thế đâu.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Dạ, trước mắt em cần tham khảo tài liệu bằng văn bản. Nếu được tham khảo thêm nguồn tài liệu bằng số liệu nữa thì em thành thật cám ơn, nhưng em không dám đòi hỏi nhiều thế đâu.
Để có được tài liệu về vấn đề em nêu thì có rất nhiều nhưng vì khối lượng văn bản quá nhiều và quá lớn
1. Về lĩnh vực DN
2. Về lĩnh vực Ngân hàng -Tài chính
3. Về lĩnh vực Thuế- Lệ phí
4. Về lĩnh vực XPHC
5. Về lĩnh vực Đầu tư
vv.. vv ( Đây là những văn bản anh lưu trữ lại từ các thư mục của webketoan và của trương trình Vietlaw )
Vì quyền hạn gửi phai cũng có giới hạn. Em hãy nêu rõ những mục giới hạn mà em cần tham khảo anh sẽ gửi cho qua đường yahoomall : luongbuiphuonglinh@yahoo.com.vn

N

Nguyen Thi Thanh Huyen

Guest
6/9/04
127
0
0
Hue
Dạ, em cần những quy định hướng dẫn về chế độ hạch toán kế toán về các nghiệp vụ kinh tế chủ yếu trong công ty cổ phần như: huy động vốn thành lập công ty, phát hành cổ phiếu bổ sung để huy động vốn cho SXKD, chia cổ tức, các trường hợp chia, tách, hợp nhất, sáp nhập, giải thể, phá sản công ty cổ phần.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chế độ kế toán trong công ty cổ phần cũng sẽ nằm trong chế độ kế toán doanh nghiệp được ban hành theo Quyết định 15/2006/QĐ-BTC. Trong sách kế toán hướng dẫn Quyết định này có đầy đủ các tài khoản liên quan đến các nghiệp vụ như bạn đã đề cập. Bạn phải tự biết mà nhặt ra những cái liên quan và cần thiết đối với mục đích của mình.

Ngoài ra, mình gửi bạn Thông tư 40/2004/TT-BTC hướng dẫn kế toán khi chuyển doanh nghiệp nhà nước thành công ty cổ phần để bạn tham khảo.

Đính kèm

• Thong tu 40-2004-TT-BTC Huong dan ke toan khi chuyen DNNN thanh cty CP.zip
    20.6 KB · Lượt xem: 113

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA