Kế toán bán hàng thì làm những công việc gì?

• Thread starter cuncon_198
  • Ngày gửi
H

Huynhhanh1510

Guest
29/9/12
1
0
0
Bình Định
Ðề: Kế toán bán hàng thì làm những công việc gì?

Em đang phỏng vấn xin việc, giám đốc bảo em soạn thư mô tả công việc của một kế toán khi làm việc ở công ty ông ta rồi gửi sang mail sang cho ông. Công ty này vừa sản xuất, thương mại, dịch vụ, có cả xuất nhập khẩu nữa. Thực tế thì em chỉ thấy là công ty này mở một cửa hàng siêu thị mini, một cửa hàng đò chơi trẻ em, Như vậy, nếu phải làm kế toán ở công ty này thì công việc cụ thể của em là phải làm j ạ. Mong các anh chị chỉ bảo....

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

Fee-Faw-Fum

Guest
14/9/06
4
0
0
Ha Noi

Xin chào mọi người!
Liên quan đến kế toán bán hàng, các bạn cho mình hỏi: cách kiểm tra nhanh nhất số lượng hàng hóa bán ra có bị mất hay ko.

N

ngandang2005

Guest
11/1/11
3
0
0
hà nam

Chào bạn theo mình nếu bạn hỏi như vậy thì không cần phải kiểm tra vì hàng đã bán ra giao cho khách hàng rồi thì không cần kiểm tra nưa. còn nếu bạn muốn biết chính xác hàng bán ra có chính xác hay không bạn nên đối chiếu số liệu tồn kho trên số chi tiết hàng hóa hoặc bảng tổng hợp nhập xuất tồn kho hàng hóa với thẻ kho của bộ phận thủ kho, còn nếu muốn chính xác nữa thì kiểm kê rồi đối chiểu số liệu bạn a!

L

Lala Kute

Guest
9/1/13
1
0
0
Hà Nội

e là tv mới nên cũng chưa hiểu sử dụng vào diễn đàn ntn ạ
cho e hỏi kế toán bán hàng thì hay sd các định khoản và nghiệp vụ ntn ạ

T

tinhyeusaobang2

Guest
15/1/13
1
0
0
Hà Nội

công việc hợp với những công ty nhỏ, hoặc cửa hàng. khi mà lưu lượng sản phẩm bán ra ko nhiều, thì việc kết hợp giữa kế toán vs bán hàng vào làm 1 sẽ giúp cty đỡ mất thêm chi phí.

L

LIEN 2T

Sơ cấp
12/12/12
9
0
0
hà nội

mình mới làm kế toán công ty mình mới thành lập nên mình vừa phải làm công việc của kế toán vừa phải làm công việc của nhân viên hành chính, bây giờ mình đang bị rối không biết công việc của một kế toán là phải làm những gì, các mem cho mình câu trả lời với.
thanks....!

H

hmai1

Sơ cấp

Chào các bạn! Mình chưa hiểu rõ kế toán bán hàng là phải làm những công việc gì? Sự khác nhau giữa kế toán bán hàng và nhân viên bán hàng? Mong câu trả lời của các bạn. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều!
Tùy từng công ty. Như công ty mình thì nhân viên bán hàng có trách nhiệm bán hàng và thu hồi công nợ, khách ai người đó chịu trách nhiệm từ đầu tới cuối, giao hàng thì có bộ phần giao hàng hỗ trợ, khi nợ xấu khó đòi thì sẽ nhờ kế toán hỗ trợ. CÒn kế toán thì có nhiệm vụ xuất, lấy hóa đơn đầu ra, đầu vào và khai báo thuế mỗi tháng. Kế toán bán hàng thương mại thì cũng k nhiều việc khó lắm đâu bạn ạ.

H

hmai2

Sơ cấp

Xuất nhập hóa đơn, theo dõi hàng tồn, đến kỳ thì làm báo cáo thuế, mà công ty thuế ké toán thuế luôn rồi thì càng nhàn. Nói chung k quá khó bạn ạ.

H

hmai11

Sơ cấp

Chào các bạn! Mình chưa hiểu rõ kế toán bán hàng là phải làm những công việc gì? Sự khác nhau giữa kế toán bán hàng và nhân viên bán hàng? Mong câu trả lời của các bạn. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều!
nhân viên bán hàng thì họ bán hàng, thu hồi công nợ của họ. Còn kế toán bán hàng thi quản lý hóa đơn đầu vào - ra, theo dõi hàng tồn. Nếu như nhân viên bán hàng k đảm nhiệm phần công nọ thì bạn phải kiêm thêm khoản đó, cái này tùy công ty bạn ạ!

M

mainhanh24h

Sơ cấp
27/7/13
5
0
0
35
Hoàng Mai, Hn

Quản lý HĐ đầu vào - ra, quản lý hàng tồn, công nợ, hàng tháng báo cáo thuế (nếu cty k có kế toán thuế riêng)

T

Thuhuyen128

Sơ cấp
17/7/13
14
1
1
Hai Phong

Em là sinh viên vừa tốt nghiệp. Em đang định ứng tuyển vào vị trí kế toán bán hàng. Công ty này chuyên bán các đồ nội thất ô tô ( toàn là hàng nhập khẩu)
Không biết làm kế toán bán hàng ở công ty này có khác gì so với công ty chuyên bán hàng sản xuất trong nước không các tiền bối??
Làm kế toán ở vị trí này có liên quan gì đến ngoại tệ không ạ? em thấy họ báo giá thì đều bằng VNĐ.
Em run quá, các tiền bối tư vấn giúp em với !!!! huhu. Em đang cần tìm hiểu gấp!!!!!!!!!111

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA