Muốn làm kế toán nhưng ko có bằng về kế toán, có được ko?

• Thread starter phamivy
  • Ngày gửi
1

1989lanphuong

Guest
17/8/13
108
0
16
Long An
Ðề: Muốn làm kế toán nhưng ko có bằng về kế toán, có được ko?

Cần giề bằng cấp, cái chính là ẻm có xinh, cao giáo và máu không ? thía là đủ, bằng cấp làm giề cho phức tạp ........ vứt hết em ợ

Nói như bạn thì có vẻ tiêu cực quá! Không có bằng cấp về kế toán nhưng quan trọng là bạn phải biết về công việc mà bạn đang phụ trách. Vì thực tế nhiều người có bằng câp về kế toán ra nhưng lại chẳng có chút kinh nghiệm gì về kế toán cả, mọi thứ đều bắt đầu từ con số 0. Quan trọng là trong quá trình mình làm trao dồi kinh nghiệm từ từ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Việc đi học ở những trung tâm đã khiến họ giỏi hơn những người học ở trường ra đó anh à :D

Cũng đúng một khía cạnh. Vì ở trường học nhiều thứ và không tập trung vào một vấn đề chính, hơn nữa chỉ học nhưng chưa biết thực tế, còn học ở trung tâm thì đa số đi làm rồi và chỉ học chuyên môn nên có thể mức độ cập nhật sẽ nhanh vào hơn.

T

thiepithn

Sơ cấp
19/9/13
5
0
0
35
ha noi

Được chứ, giờ họ làm kế toán yêu cầu kinh nghiệm mà

M

my28

Guest
24/5/17
2
1
3
30
Mọi người cho em lời khuyên với ạ.
Hiện tại em quyết định theo nghề kế toán sau 2 năm đi làm văn phòng (cskh, sale admin) với cái bằng THPT. Em có học cao đẳng ngành tài chính ngân hàng đc 2 năm nhưng vì gđ có biến cố và em cũng không yêu thích ngành này nên em nghĩ. Mới đây em có đi xin vài chỗ, mặc dù làm bài test nghiệp vụ em cũng khá ổn nhưng khi vào vòng trong sếp biết em ko có bằng trung cấp, cao đẳng nên bị loại. Em hoang mang và hụt hẫng quá.
Hiện tại em đang phân vân giữa 2 quyết định:
1. Đi học trung cấp kế toán lấy cái bằng, song song là học kế toán thực hành tại các khóa học mà các anh chị kế toán trưởng => thời gian học khoảng 2 năm, thời gian hơi dài, gia đình em cũng ko khá giả gì nên em phải phụ kinh tế trong gđ nữa. huhu
2. Học chứng chỉ kế toán tại trung tâm, học khoảng 6 tháng, song song là đi làm và học thêm thực tế => em sợ với chứng chỉ thì khó xin được việc tại vì bây giờ doanh nghiệp toàn yêu cầu bằng tc trở lên
Mong anh chị cho em lời khuyên hoặc có thể chia sẻ để em có thể nhẹ lòng được ko ạ.
Em cảm ơn mọi người nhiều!

• Like
Reactions: loan90
L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
@my28 Em ơi, chị nghĩ là em nên học lên trung cấp, có thể đi học buổi tối hoặc cuối tuần. Ban ngày xin đi làm, làm thu ngân hay những việc có liên quan đến kế toán. Lúc đó em có thể quan sát mn làm kế toán ntn. Rồi ra trường thì dễ xin kế toán hơn. Vì nếu e tốt nghiệp TNPT thì ko ai tuyển em làm kế toán đâu. Cái này nếu có cty tuyển thì cũng ít, ít nhất e cũng phải tốt nghiệp trung cấp.

M

my28

Guest
24/5/17
2
1
3
30
@my28 Em ơi, chị nghĩ là em nên học lên trung cấp, có thể đi học buổi tối hoặc cuối tuần. Ban ngày xin đi làm, làm thu ngân hay những việc có liên quan đến kế toán. Lúc đó em có thể quan sát mn làm kế toán ntn. Rồi ra trường thì dễ xin kế toán hơn. Vì nếu e tốt nghiệp TNPT thì ko ai tuyển em làm kế toán đâu. Cái này nếu có cty tuyển thì cũng ít, ít nhất e cũng phải tốt nghiệp trung cấp.
C cho em hỏi hứng chỉ kế toán và bằng tc thì cái nào giá trị hơn vậy chị ha?

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Chắc chắn là bằng có giá trị hơn, chứng chỉ thường chỉ dành cho người ko có điều kiện học bằng thì học các khóa ngắn hạn của các trung tâm

Đ

Đức Hiếu 92

Guest
26/5/17
2
0
1
31
@loan90 :)) theo mình ý kiến của chị này là hợp lý nhất. hiện tại muốn làm kế toán thì bằng cấp là một chuyện. nó còn yêu cầu kinh nghiệm nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA