Bán hàng thấp hơn giá mua vào

• Thread starter mualantan
  • Ngày gửi
M

mualantan

Trung cấp
26/6/06
95
0
0
Gần nhà bạn
Các bác cho em hỏi
Công ty em làm đại lý bán hàng cho nhà sản xuất, bán không theo giá qui định của người bán và họ có chính sách thưởng cuối năm cho đại lý,nên bên em thường bán thấp hơn giá mua. Như vậy em xuất hóa đơn cho khách hàng thấp hơn giá đầu vào được không?
Thưởng cuối năm từ 12->15%, trong khi chi phí bên em ước tính khoảng 5%lãi được, bán thấp hơn 3% vẫn còn lãi 4->7%. và nếu xuất thấp hơn như vậy, em còn lãi thêm phần thuế GTGT nữa.
Cám ơn các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
mualantan nói:
Các bác cho em hỏi
Công ty em làm đại lý bán hàng cho nhà sản xuất, bán không theo giá qui định của người bán và họ có chính sách thưởng cuối năm cho đại lý,nên bên em thường bán thấp hơn giá mua. Như vậy em xuất hóa đơn cho khách hàng thấp hơn giá đầu vào được không?
Thưởng cuối năm từ 12->15%, trong khi chi phí bên em ước tính khoảng 5%lãi được, bán thấp hơn 3% vẫn còn lãi 4->7%. và nếu xuất thấp hơn như vậy, em còn lãi thêm phần thuế GTGT nữa.
Cám ơn các bác
Hình thức đại lý của bạn là hình thức gì vậy?
Mina cũng thường hay thấy các đại lý cũng bán hàng giống như bạn nói nhưng thường là bán hàng thấp hơn giá đề xuất chứ không thấp hơn cả giá vốn hàng bán.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA