Mẹ ơi!!!Con thương và nhớ Mẹ nhiều lắm.

• Thread starter phinguyen79
  • Ngày gửi
phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Bông hồng cài áo
Nhạc: Phạm Thế Mỹ
Lời thơ: Nhất Hạnh

Một bông hồng cho em
Một bông hồng cho anh
Và một bông hồng cho những ai
Cho những ai đang còn Mẹ
Đang còn Mẹ để lòng vui sướng hơn
Rủi mai này Mẹ hiền có mất đi
Như đóa hoa không mặt trời
Như trẻ thơ không nụ cười
Ngỡ đời mình không lớn khôn thêm
Như bầu trời thiếu ánh sao đêm
Mẹ, Mẹ là dòng suối dịu hiền
Mẹ, Mẹ là bài hát thần tiên
Là bóng mát trên cao
Là mắt sáng trăng sao
Là ánh đuốc trong đêm khi lạc lối
Mẹ, Mẹ là lọn mía ngọt ngào
Mẹ, Mẹ là nải chuối, buồng cau
Là tiếng dế đêm thâu
Là nắng ấm nương dâu
Là vốn liếng yêu thương cho cuộc đời
Rồi một chiều nào đó anh về nhìn Mẹ yêu, nhìn thật lâu
Rồi nói, nói với Mẹ rằng: “Mẹ ơi, Mẹ ơi, Mẹ có biết hay không?”
- Biết gì? “Biết là, biết là con thương Mẹ không?”
Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo đó anh
Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo đó em
Thì xin anh, thì xin em
Hãy cùng tôi vui sướng đi.

Dù bạn là ai, dù bạn đang sống ở đâu, dù bạn đang thành công hay thất bại, dù bạn giàu hay nghèo, dù bạn đang ngây ngất với niềm vui hạnh phúc hay đang âu sầu thảm não với nổi bất hạnh,..........Nhưng xin bạn hãy dành ra một phút trước khi đi ngủ để tưởng nhớ đến đấng sinh thành của mình, bạn cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn, bạn phải có trách nhiệm với cuộc sống này và thêm yêu nó hơn.!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Van Giang

Guest
27/5/06
34
0
0
TP.HCM
2.9 xin nghĩ thêm vài hôm để về quê....thăm mẹ.

T

tinhco

Trung cấp
14/11/04
65
0
6
Chau Thanh
Ah. Hôm nay là Lễ Vu Lan mà mình quên mất nhỉ. Chủ nhật này về quê thăm Má. Nhà có mấy anh chị em mà ai cũng đi làm xa bỏ Má một mình.

N

namco

Guest
19/7/06
13
0
0
Tp. Vinh
Chúc cho những ai đang còn mẹ, còn được sự yêu thương của mẹ, trời ơi, ước sao cứ đi đâu về lại được sà vào lòng mẹ gọi: mẹ ơi! con thương mẹ nhiều lắm...

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
Huhuhu...Các bác nói em mới biết có ngày này.Đã 3 tháng rồi không về nhà nhớ nhà và nhớ mẹ quá.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Con yêu mẹ thật nhiều!
Hôm qua, có ai nhắc con về ngày lễ Vu Lan, chợt thấy lòng nao nao, con nhớ mẹ.
Không phải mọi khi con không nhớ mẹ đâu nhé, chỉ có điều, hôm qua con nhớ mẹ nhiều thật nhiều, thế thôi.
Mẹ có nhớ con không? Con xa nhà thì không có ai trêu cho mẹ cười nữa nhỉ? À, không phải, vẫn có các anh, các chị và 2 nhóc nữa cơ mà. Nhưng mà con thích nhìn thấy mẹ cười khi nghe con nói cơ!
Mẹ có tự hào về con không? Từ một con bé nhút nhát, đến một cô gái là con, như bây giờ...Con đang xa nhà, xa vòng tay mẹ, con đang tự lo cho con ( và chẳng lo được gì cho mẹ)
Con chưa phải là đứa con ngoan mẹ nhỉ? Mặc dù bây giờ con đang cố học và sống như một người tốt, nhưng con biết, với mẹ, con vẫn chưa ngoan!
Mẹ có thương con không? Mặc dù con nghe các cụ dạy "thương cho roi cho vọt..." nhưng mẹ chưa khi nào đánh đòn con, cũng chưa khi nào để ai đánh con gái của mẹ. Mẹ cho con những gì ngọt ngào nhất, dịu dàng nhất, và con hiểu là mẹ thương con nhất trên đời này. Các cụ nói sai rồi, phải không mẹ!
Con đang khóc đây mẹ ơi, chưa khi nào con khóc vì nhớ mẹ cả, vậy mà tự dưng con lại khóc nè.
Con đi mua hoa hồng đỏ về cắm đây mẹ ơi, từ hôm nay, lúc nào con rảnh con cũng sẽ đi mua hoa về cắm. Không phải vì con "Đang yêu" đâu nhé, mà vì con có mẹ ở trên đời này. Mẹ biết bài "bông hồng cài áo" mà, đúng không mẹ của con?
Con yêu mẹ thật nhiều! Mẹ ơi!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Năm nay không được về nhà ăn rằm, nhớ nhà thật nhiều. Nhớ dáng cha tất bật, nhớ dáng mẹ yêu thương. Nhớ nhà thật nhiều

Bây giờ lại mong đến tết, tết để được sum vầy cùng gia đình, tết để gặp mặt người thân.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM

Bông hồng đỏ giành cho những ai còn Mẹ

hồng vàng cho ai không còn Mẹ...
Hãy biết trân trọng và yêu thương những gì mình đang có :1luvu:

Sửa lần cuối:
X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Híhí, các bác web kế toán nhà ta mít ướt wá.

Thường thì gặp mẹ em em hỏi "Cụ à. Hôm nay cụ đi khám bệnh bác sỹ nói làm sao...Trời ơi, mẹ buồn cười thật đấy, bác sỹ bảo không sao nghĩa là chẳng làm sao cả. Mẹ buồn cười thật đấy!"

Chính vì thế mẹ em gọi em là mắm tôm.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Xin lối yêu thương

Con chảy mình vào năm tháng dần trôi
Mặc cây sấu già bao lần trút lá
Mặc đồng làng mấy lần trơ cuống giạ
Lúa cắt rồi gốc vẫn đứng lẻ loi

Mẹ nuôi con lớn lên thành người
Như lúa chín con lại rời xa mẹ
Mẹ như gốc giạ kia lặng lẽ
Gom hết thời xuân sắc sống cho con

Mỗi ngày qua tóc bạc da mòn
Lại có nhiều viết nhăn trên trán
Con thì vấn luôn mải mê bận rộn
Sống hết mình cho những thứ không đâu

Chợt giật mình ngoảnh lại phía sau
Giật thột mình khi con hai mươi tuổi
Hai mươi năm sống bẳng nông nổi
Bao yêu thương con đã trót bỏ quên rồi.

3

3 Chai Chua Say

Guest
27/7/06
1
0
0
Tửu Quán
28/7
Mẹ về.
Con biết mẹ rất buồn và lo cho chúng con, đặc biệt là con_ con út nhỏ nhất và đang học. Con đã cố gắng tỏ ra cứng rắn và độc lập để mẹ yên tâm. Con vui vì có phần nào Mẹ thấy con trưởng thành nhiều hơn trước. Phải ko Mẹ.
Hôm tiễn Mẹ ở ga, ba anh em con rất áy náy. Hôm đó Mẹ khóc, con cố kìm nước mắt. Nhưng xuống tàu thì nước mắt cứ bật ra. Con muốn nhìn hình ảnh của Mẹ, bao giờ mới gặp lại Mẹ, tối nay Mẹ một mình trên tàu thế nào... Nhưng con ko dám nhìn thẳng, con ko dám để Mẹ thấy con khóc. Con nấp sau cột nhà ga. Nhìn Mẹ nhòa nhòa...
Chưa bao giờ con cảm thấy như vậy
Từ hôm Mẹ về mọi người đều cố gắng để không khí trong nhà tốt hơn. Nhưng mỗi khi nghĩ tới hình ảnh của Mẹ hôm đó là con lại cảm thấy bất chấp...
Mẹ,
Con xin lỗi dù lý do có thể nói ko liên quan tới con.
Chỉ còn một năm nữa thôi Mẹ ạ.
Con sẽ cố gắng hết sức để mỗi CN gọi điện về có thể báo cho cha mẹ những tin tốt lành, cho cha mẹ vui và bớt lo lắng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA