Mất hóa đơn đầu vào bị phạt bao nhiêu?

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi mai trang 89, 7 Tháng chín 2012.

9,713 lượt xem

1. mai trang 89

mai trang 89 Thành viên hoạt động

Mọi người ơi,tháng 8 này tài xế bên em có làm mất một hóa đơn đầu vào trị giá 200tr.Bây giờ em làm một thông báo mất hóa đơn gửi tới cục thuế,em không biết bên em sẽ bị phạt bao nhiêu ạ,có ai biết hok chỉ em với.Em có tìm hiểu rùi nhưng thấy có nhiều ý kiến khác nhau quá.Người thì nói là phạt 15tr,nhưng có người nói phạt 3tr thui.Vậy bao nhiêu mới chính xác ạ.Giúp em với.Em cảm ơn mọi người nhìu nhìu!

2. mrvanthuc

mrvanthuc Kế Toán-Tài Chính-Thuế

Ðề: Mất hóa đơn đầu vào bị phạt bao nhiêu?

Bạn tham khảo Điều 34 Nghị Định 51/2010, thường phạt mức bình quân là 3.000.000đ bạn hiền

3. aztax

aztax Thành viên hoạt động

Mình cũng gặp trường hợp như bạn nè, gửi thông báo lên cơ quan thuế 1 tháng rồi mà chưa thấy động tĩnh gì. Nếu có mức phạt mình sẽ post lên cho cả nhà tham khảo.
    Nhưng bản thân mình cho rằng mức phạt như vậy là quá cao, ví dụ như cuối tháng sếp sai kế toán đi lấy hóa đơn rủi bị giựt túi xách có khoảng vài chục tờ hóa đơn thì đóng phạt mệt lắm đây.

4. BANNONG

BANNONG Thành viên hoạt động

1 tờ hay 100 tờ thì mức phạt cũng từ 1tr đến 5tr thôi, chỉ mệt làm thủ tục với nhà cung cấp photo liên 1 mà thôi.

5. hthichgiao

hthichgiao Cố vấn web ketoan

từ 1 triệu đến 5 triệu (cơ quan thuế thường lấy mức BQ là 1+5 = 6, sau đó chia đôi = 3 triệu