Lỗi tạo sheet trong excel 2003

• Thread starter fantavn
  • Ngày gửi
F

fantavn

Sơ cấp
9/9/12
7
0
0
Hai Phong
Trong file nhập xuất tồn kho của mình , bắt đầu bị từ ngày 31/7 . Khi mình tạo sheet mới thì lập tức file bị lỗi Un corup hay gì gì đó , và sang tháng 8 lại tiếp tục bị ngày 31 như tháng 7.

VD :

như này thì ko bị sao .

Và khi tạo thêm sheeet như sau thì bị lỗi

Ai có bị bệnh như thế này ko và cách sửa chữa .
File nặng hơn 100Mb và là của Cty nên mình ko thể đưa lên được , mong các bạn bắt bệnh giúm :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Ðề: Lỗi tạo sheet trong excel 2003

Thấy lỗi gì đâu. Bạn nói rõ hơn vấn đề được không.

F

fantavn

Sơ cấp
9/9/12
7
0
0
Hai Phong

Cái ảnh trên là VD vì file của Cty mình ko up lên được . Nhưng cứ làm cái sheet ngày 31 là file bị dính lỗi , Un corup file , mất hết dữ liệu , mất hết định dạng , font chữ ...

F

fantavn

Sơ cấp
9/9/12
7
0
0
Hai Phong

Đây là 2 cái ảnh trước

và sau khi tạo sheet

. Ai giúp e vụ này với :(

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Giờ thấy vì bạn tạo bản Copy từ Sheet 30 thì thử tạo từ Sheet 27... để biết chắc chắn lỗi Word hay do Sheet đó nhé. Sau đó bạn thử Repair Office lại xem sao.

F

fantavn

Sơ cấp
9/9/12
7
0
0
Hai Phong

Mình đã thử các phần mềm repair office, hay mở thử bằng open office ... đều ko được bạn ạ :(, cũng đã thử tạo từ sheet khac ( 1-5-24 ) cũng đều bị như thế luôn . Lúc tháng 7 mình bị lỗi , nghi virus , mình đã cài lại máy tính, cài lại Office . quét virus các file . Và vẫn bị . Nhưng có 1 cái lạ là khi tháng 7 mình làm , mình sử dụng trên Laptop với Off 2010 , tạo được cái sheet 31-07 . Nhưng bây giờ thử làm lại tháng 8 cũng trên Laptop thì cũng ko được luôn . Máy tính bàn mình đang dùng win Xp Sp3 , Off 2003 .

Hiện tại mình đang phải làm theo cách copy cái sheet 30 sang 1 book mới thì ok . Tạm thời như thế trc khi tìm ra lỗi vậy :(

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Chưa biết cách khắc phục lỗi nhưng trước tiên Test từng thứ:
1. Bạn thử làm như thể với một File Excel khác mà có ít Sheet thôi. Nếu được do File Excel CT bạn lỗi. Nếu không được do Office bạn lỗi.
2. Đem File Excel đó qua máy khác làm xem có lỗi hay không.
3. Office nó tự Repair được nên không cần dùng thêm phần mềm ngoài.
P/S: Bạn chú ý nhé. Nếu File Excel bạn dính Virus khi mà bạn quét có nguy cơ nó xóa luôn File Excel của bạn nên bạn nên thường xuyên Backup Data nhé.
Nếu có thể bạn cứ xóa hết thông tin công ty rồi gửi File Excel đó lên mình sẽ tìm nguyên nhân cho bạn (>100MB cũng không nhiều đâu).

F

fantavn

Sơ cấp
9/9/12
7
0
0
Hai Phong

Bạn cho mình mail được ko , mình gửi file đó qua cho bạn :)

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Bạn cho mình mail được ko , mình gửi file đó qua cho bạn :)

Mail thì cũng không gửi được File > 25MB. Bạn Up lên Mediafire rồi cho mình xin cái Link.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Mình đã kiểm tra File của bạn. File nặng nên chạy chậm nhưng mình vẫn làm được mà không lỗi. Mình tạo Copy từ 30/8 thành hai cái đó. Bạn xem hình nhé. Mình làm trên Office 2010. Mình làm vẫn bình thường nghĩa là Office của bạn không hỗ trợ tốt rồi.

F

fantavn

Sơ cấp
9/9/12
7
0
0
Hai Phong

Lúc mình tạo thì cũng ok , nhưng tạo xong và Save file lại , tắt excel đi và mở lại file này thì lập tức xuất hiện lỗi bạn à :( . Mình cũng đã thử trên Office 2010 ( 1 máy khác ) Office 2003 và 2007 . Bạn thử xem có bị lỗi ko giùm mình với :) . Thanks bạn rất rất nhiều .

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Mình vẫn mở được và lưu được. Nhưng File của bạn rất nặng. Mỗi lần mở ngồi chờ rất lâu. Và nó có vài cái được Protect nên nó chạy rất chậm. Nên mình nghĩ không nên nhét hết các thứ vào một File như thế rất dễ lỗi.

F

fantavn

Sơ cấp
9/9/12
7
0
0
Hai Phong

Nó là file làm từ trước của Cty nên mình cũng ko biết nhiều về nó lắm , lại mù về excel nữa :D . lúc nào bạn có thể up lại cái file đã tạo sheet cho mình được ko , hix :(

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Nó là file làm từ trước của Cty nên mình cũng ko biết nhiều về nó lắm , lại mù về excel nữa :D . lúc nào bạn có thể up lại cái file đã tạo sheet cho mình được ko , hix :(

Xin lỗi bạn. Nó nặng và Mediafire của mình sao dạo này không Up được nên mình xóa rồi. Để bảo mật cho Cty bạn nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA