Kết chuyển lỗ từ các năm trước chuyển sang

• Thread starter thangmay240792
  • Ngày gửi
T

thangmay240792

Guest
14/1/14
2
0
1
32
hà nội
Em có 1 ván dề muốn các a c e ai biết thì chỉ em với.tình hình là công ty hoạt động từ năm 2007 tới 2011 thì đề lỗ.nhưng tới năm 2012 thì lãi cụ thể là 600tr.thì chị kế toán trước em ý chị ý có bù trừ hết số lãi ý đi rồi.nên công ty em không phải nộp thuế nữa.nhưng sang năm nay xong ty em lại lỗ.vậy xin hỏi khi mình làm phụ lục kết chuyển 5 năm thì tính như thế nào ạ? ai biết giúp em cái.em đang làm báo cáo tài chính năm gấp ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dtkhang

Sơ cấp
Ðề: Kết chuyển lỗ từ các năm trước chuyển sang

Theo mình hiểu thì năm 2012, công ty bạn đã phân bổ số lãi 600 tr bù lỗ cho các năm trước. Cụ thể bù cho từng năm từ 2007 đến 2011 là bao nhiêu thì công ty phải có bảng phân bổ và năm nay bạn nhập các số đó vào phụ lục. Bạn thử làm thế xem sao?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Kết chuyển lỗ từ các năm trước chuyển sang

Em có 1 ván dề muốn các a c e ai biết thì chỉ em với.tình hình là công ty hoạt động từ năm 2007 tới 2011 thì đề lỗ.nhưng tới năm 2012 thì lãi cụ thể là 600tr.thì chị kế toán trước em ý chị ý có bù trừ hết số lãi ý đi rồi.nên công ty em không phải nộp thuế nữa.nhưng sang năm nay xong ty em lại lỗ.vậy xin hỏi khi mình làm phụ lục kết chuyển 5 năm thì tính như thế nào ạ? ai biết giúp em cái.em đang làm báo cáo tài chính năm gấp ạ
Năm nay lỗ thì bạn làm thêm cái PL đó để theo dõi số lỗ của các năm trước, phần " số lỗ được chuyển kỳ này" để trống không điền gì cả.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA