theo công trình

• Thread starter nhunganh
  • Ngày gửi
N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
anh chị ơi em hỏi chút!
công ty em đi làm theo công trình nghĩa là lắp đặt máy điều hòa (nhưng theo công trình) thì em cần làm những văn bản gì theo em thì khi mình làm thì cần có hợp đồng sau đó là biên bản bàn giao nghiệm thu và hợp đồng thanh lý đúng ko ạ.
em xin cảm ơn:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
nhunganh nói:
anh chị ơi em hỏi chút!
công ty em đi làm theo công trình nghĩa là lắp đặt máy điều hòa (nhưng theo công trình) thì em cần làm những văn bản gì theo em thì khi mình làm thì cần có hợp đồng sau đó là biên bản bàn giao nghiệm thu và hợp đồng thanh lý đúng ko ạ.
em xin cảm ơn:angel:

Chào em!
Như vậy là đủ rồi. Khi xuất hóa đơn và đã thu tiền thì lập phiếu thu gửi cho khách hàng.

M

myfamily

Guest
21/7/06
3
0
0
37
ha tay
tập hợp như thế nào đây

các bạn ơi giúp mình với! mình làm kế toán về xây lắp công ty mìnhchuyên đi lắp đặt máy điều hòa cho các công trình,mà mỗi công trình thì đều có những hợpđồng kinh tế và có những dự toán khác nhau vàliền 1 lúc có thể làm nhiều công trình khác nhau. nhưng mình không hiểu là bây giờ phải tập hợp vật tư như thế nào để xem chênh lệch giữa đầu ra(dự toán của công trình) và đầu vào là bao nhiêu vì liền một lúc có thể lấy nhiều công trình mà khi viết hóa đơn thì lại viết gộp. mình phải tập hợp vật tư như thế nào đây??? và phải tập hợp riêng từng công trình xem đầu vào của mỗi công trình là baonhiêu
giúp mình với các bạn nhé???????????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA