Thuế thuê đồ đạc!

• Thread starter sami
  • Ngày gửi
S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Mình có thuê một căn nhà, có cả đồ đạc tại khu vực quận 1 thành phố Hồ Chí Minh.
Chủ nhà yêu cầu có hai hợp đồng, thuê nhà và thuê đồ đạc.
Tiền thuê nhà chủ nhà chịu thuế 19% gì đó, còn đồ đạc thì bao nhiêu, mình không bíêt!
Có ai thông thạo lĩnh vực này không, giúp mình với!
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
sami nói:
Mình có thuê một căn nhà, có cả đồ đạc tại khu vực quận 1 thành phố Hồ Chí Minh.
Tiền thuê nhà chủ nhà chịu thuế 19% gì đó, còn đồ đạc thì bao nhiêu, mình không bíêt!
Thanks
Anh ơi cho tất vào tiền thuê nhà cho đỡ phức tạp( Thể hện trên HĐ thuê nhà có đồ đạc )
Chứ bóc tách thì mỗi một loại hàng hóa có thuế suất khác nhau liệt kê đủ ra thì rất phức tạp
Còn tra cứu thuế suất theo barem của cơ quan thuế lúc cho thuê thì tương đối phức tạp

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Mình biết là phức tạp, đang hy vọng là sẽ thấp hơn thuế TNCN cho thuê nhà! Chắc anh em hiểu mình muốn gì chứ!???

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
sami nói:
Thanks
Bạn đem cái HĐ cho thuê đồ đạc đó đến cơ quan thuế mựơn cái barem ,ráp vào xem là biết bao nhiêu liền./.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Úi chà, mình cũng có trường hợp y chang như vậy, Q1. Theo mình thì đó là họ lách thuế thôi.
Công ty có thuê nhà cho NV người nước ngoài. Ban đầu mình thuê nhà 500, yêu cầu lắp thêm đồ đạc và đồng ý trả 1000. Họ bảo làm 2 cái HĐ, HĐ thuê nhà thì họ xuất hoá đơn, HĐ thuê đồ đạc thì họ không xuất hoá đơn vì nói... không có chức năng thuê đồ đạc. Không có thời gian tìm hiểu giải thích rắc rối cho nên mình thoả thuận với NV nâng lương chính cho NV thêm 500, xem như ông ta tự trả khoản "thuê đồ đạc" kia đi.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
adam_tran nói:
Úi chà, mình cũng có trường hợp y chang như vậy, Q1. Theo mình thì đó là họ lách thuế thôi.
Công ty có thuê nhà cho NV người nước ngoài. Ban đầu mình thuê nhà 500, yêu cầu lắp thêm đồ đạc và đồng ý trả 1000. Họ bảo làm 2 cái HĐ, HĐ thuê nhà thì họ xuất hoá đơn, HĐ thuê đồ đạc thì họ không xuất hoá đơn vì nói... không có chức năng thuê đồ đạc. Không có thời gian tìm hiểu giải thích rắc rối cho nên mình thoả thuận với NV nâng lương chính cho NV thêm 500, xem như ông ta tự trả khoản "thuê đồ đạc" kia đi.
Bác đọc chỉ được cái đúng vị tiểu xảo của các DN ( Dân nhà kế không nghĩ được cách này mà là chỉ đạo của các bác thuế đấy ) Barem thuế thuê nhà ở các thành phố lớn mắc dễ sợ luôn trong khi đó các khoản khác thì thấp. Thật là thông minh!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA