Làm hợp đồng lao động cho giám đốc

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hương Hưng 8993

Guest
11/8/15
1
0
1
30
Cùng vấn đề này các anh chị cho e hỏi luôn với ạ. công ty e là công ty cổ phần Tổng giám đốc vừa là chủ tịch hôi đồng quản trị thì có phải làm hợp đồng lao động không ạ vì e nghĩ sếp cũng phải được hưởng lương quản lý nếu có thì người ký hợp đồng sẽ các cổ đông hay thế nào ạ

K

khanhlinh.tht

Guest
20/7/15
8
1
1
31
Anh chị nào có kinh nghiệm làm BHXH rồi cho e xin sđt đc k ạ? Em lên đăng ký BHXH quận Cầu Giấy, thì họ nói Tổng giám đốc đóng BH thì nhân viên mới đc đóng. Nhưng TGĐ bên e cũng là Chủ tịch HĐQT luôn, k có mức lương mà hưởng lợi nhuận của công ty thì em căn cứ vào đâu để đóng BHXH ạ?

N

Nga Tròn

Guest
31/8/15
13
0
1
31
cho em hỏi quyết định đóng bảo hiểm vào ngày nào thì làm hợp đồng của tháng đó phải không ạ
công ty em mở mới 3 tháng, tháng này giám đốc quyết định nạp bảo hiểm, em làm hợp đồng tháng này luôn kèm theo danh sách cũng tháng này luôn phải không ạ

H

honganh88

Guest
1/9/15
8
0
1
35
Mình cũng đang làm bhxh ở hai bà trưng, cũng gặp vấn đề này bên BHXH họ yêu cầu phải đóng bảo hiểm cho GĐ, mà giám đốc và phó giám đốc đều là thành viên HĐQT, ko hưởng lương chỉ hưởng lợi nhuận. Cuối cùng là bị đuổi về, các sếp bên mình thì ko chịu đóng, iowf nhân viên phải đợi sếp đóng thì nhân viên mới đc đóng.

T

TIểu Tử

Guest
2/4/15
33
2
8
33
e lót dép hóng ...

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Mình cũng đang làm bhxh ở hai bà trưng, cũng gặp vấn đề này bên BHXH họ yêu cầu phải đóng bảo hiểm cho GĐ, mà giám đốc và phó giám đốc đều là thành viên HĐQT, ko hưởng lương chỉ hưởng lợi nhuận. Cuối cùng là bị đuổi về, các sếp bên mình thì ko chịu đóng, iowf nhân viên phải đợi sếp đóng thì nhân viên mới đc đóng.
Thành viên Hội đồng QT là người góp vốn và hưởng lợi nhuận là một việc còn họ làm giám đốc và phó giám đốc điều hành là việc khác sao không hưởng lương ?? Đóng BH cho người LĐ trong trong độ tuổi LĐ ở DN là bắt buộc ( trừ những đối tượng đã nghỉ hưu, đang đóng ở nơi khác ) bạn giải thích đưa văn bản cho GĐ xem để thực hiện.

• Like
Reactions: dungptceo
H

honganh88

Guest
1/9/15
8
0
1
35
Cảm ơn bạn, bạn Ho Anh Hue có công văn nào về việc đấy ko, cho mình với, chứ ban giám đốc bên mình không chịu tham gia, nhân viên cứ phải ngồi đợi vì bảo hiểm họ ko giải quyết cho.

Mỹ Dung1909

Mỹ Dung1909

Guest
18/5/15
54
7
8
34
Thành Phố Huế
ở cty mình giám đốc cũng góp vốn để thành lập cty cũng đóng bảo hiểm và hưởng lương, cũng chia lợi nhuận, đóng bảo hiểm bình thường đó chứ

H

honganh88

Guest
1/9/15
8
0
1
35
mình cũng hoàn thành bộ hồ sơ xong, may là được anh bao hiểm ưu tiên chỉ cần thẻ BHYT photo của giám đốc ở công ty khác nộp vào thì là xong. Cũng gửi ít quà nên mới nhanh thế đấy m.n

Mỹ Dung1909

Mỹ Dung1909

Guest
18/5/15
54
7
8
34
Thành Phố Huế
Cùng vấn đề này các anh chị cho e hỏi luôn với ạ. công ty e là công ty cổ phần Tổng giám đốc vừa là chủ tịch hôi đồng quản trị thì có phải làm hợp đồng lao động không ạ vì e nghĩ sếp cũng phải được hưởng lương quản lý nếu có thì người ký hợp đồng sẽ các cổ đông hay thế nào ạ
đã là chủ tich hội đồng quản trị rồi thì k có làm hợp đồng đâu, bên mình chủ tịch HĐQT k có bảng lương chỉ chia lợi nhuận và ký hợp đồng với giám đốc

T

Thuhuongwead

Guest
26/11/15
1
0
1
54
Cả nhà ơi cho mình hỏi, cty mình thuê giám đốc người nước ngoài thì phải làm HĐLĐ như thế nào ạ?

N

Nhokrua92

Trung cấp
17/3/16
81
1
8
31
Anh chị cho em hỏi là công ty em là công ty cổ phần, khi tham gia BHXH thì phần hợp đồng LĐ với TGĐ thì ai ký ạ

H

hanhanh65

Guest
7/11/07
6
0
1
Sài Gòn
Câu hỏi cần được chia sẻ của mình hơi khác 1 chút. CTY mình vốn 100% nước ngoài, giám đốc quốc tịch VN được thuê, giờ mình lập hợp đồng cho ông bao gồm lương và các khoản phụ cấp khác như: chi phí xe hơi, con cái học nước ngoài, chi phí công tác nước ngoài ... lương 30mil VND nhưng chi phí khác lên đến 570mil VND / tháng. nhờ ACE ý kiến giúp để lập hợp đồng đúng quy định. Lưu ý là các chi phí thực tế phát sinh từ thẻ tín dụng hoặc chuyển khoản từ tài khoản công ty. Cám ơn ACE

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
Câu hỏi cần được chia sẻ của mình hơi khác 1 chút. CTY mình vốn 100% nước ngoài, giám đốc quốc tịch VN được thuê, giờ mình lập hợp đồng cho ông bao gồm lương và các khoản phụ cấp khác như: chi phí xe hơi, con cái học nước ngoài, chi phí công tác nước ngoài ... lương 30mil VND nhưng chi phí khác lên đến 570mil VND / tháng. nhờ ACE ý kiến giúp để lập hợp đồng đúng quy định. Lưu ý là các chi phí thực tế phát sinh từ thẻ tín dụng hoặc chuyển khoản từ tài khoản công ty. Cám ơn ACE
hóng cao nhân.

• Like
T

Thuỷ Tiên ntd

Sơ cấp
25/7/16
28
4
3
Cho em hỏi chút là Công ty cổ phần mới thành lập được 2 tháng và cả công ty chỉ có mình giám đốc. Vậy thì trên bảng lương vẫn lập như bình thường, danh sách có 1 người hay thế nào ạ? Và công ty chưa làm thủ tục đăng ký với bảo hiểm thì trên bảng lương có trích bảo hiểm k ạ? Mong được tư vấn. Cảm ơn nhiều!

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA