Chi nhánh sử dụng hóa đơn của công ty mẹ

• Thread starter egheta
  • Ngày gửi
E

egheta

Trung cấp
18/9/12
60
0
0
33
HCM
Em làm ở 1 chi nhánh hạch toán phụ thuộc tại HCM, có MST 13 số có đăng ký nộp thuế GTGT với cơ quan thuế địa phương. Công ty mẹ ở Hà Nội,
Các anh chị cho em hỏi là chi nhánh muốn sử dụng mẫu hóa đơn của công ty mẹ thì phải làm thế nào?
Công ty mẹ đã đăng ký phát hành 2000 số hóa đơn tại Hà Nội, bây giờ muốn chia bớt cho chi nhánh sử dụng thì làm sao,
Báo cáo thuế GTGT và tình hình sử dụng hóa đơn của chi nhánh phải làm thế nào ạ.
Mong các anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Chi nhánh sử dụng hóa đơn của công ty mẹ

Em làm ở 1 chi nhánh hạch toán phụ thuộc tại HCM, có MST 13 số có đăng ký nộp thuế GTGT với cơ quan thuế địa phương. Công ty mẹ ở Hà Nội,
Các anh chị cho em hỏi là chi nhánh muốn sử dụng mẫu hóa đơn của công ty mẹ thì phải làm thế nào?
Công ty mẹ đã đăng ký phát hành 2000 số hóa đơn tại Hà Nội, bây giờ muốn chia bớt cho chi nhánh sử dụng thì làm sao,
Báo cáo thuế GTGT và tình hình sử dụng hóa đơn của chi nhánh phải làm thế nào ạ.
Mong các anh chị giúp đỡ.

Xem:
Điều 9-TT153
...
Trường hợp tổ chức có các đơn vị trực thuộc, chi nhánh có sử dụng chung mẫu hóa đơn của tổ chức thì từng đơn vị trực thuộc, chi nhánh phải gửi Thông báo phát hành cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp.

Trường hợp của bạn, Cty mẹ (HN) không thể chia số hóa đơn đã phát hành trên (2000 số) cho chi nhánh ở TP.HCM sử dụng.

E

egheta

Trung cấp
18/9/12
60
0
0
33
HCM

Hu...hu...
Bây giờ làm sao.
Anh ơi cho em hỏi, vậy bây giờ công ty ngoài Hà Nội in thêm 200 số hóa đơn mới cho em mà không thông báo sử dụng, gửi vào cho chi nhánh thông báo sử dụng với thuế ở HCM được không?
Trên hóa đơn e đóng thêm dấu vuông có tên, địa chỉ, MST 13 của chi nhánh và làm hóa đơn mẫu để đăng ký và sử dụng ở chi nhánh được không ạ.
Em cảm ơn nhiều,

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Hu...hu...
Bây giờ làm sao.
Anh ơi cho em hỏi, vậy bây giờ công ty ngoài Hà Nội in thêm 200 số hóa đơn mới cho em mà không thông báo sử dụng, gửi vào cho chi nhánh thông báo sử dụng với thuế ở HCM được không?
Trên hóa đơn e đóng thêm dấu vuông có tên, địa chỉ, MST 13 của chi nhánh và làm hóa đơn mẫu để đăng ký và sử dụng ở chi nhánh được không ạ.
Em cảm ơn nhiều,

Làm như trên là được rồi.

E

egheta

Trung cấp
18/9/12
60
0
0
33
HCM

em cảm ơn anh VTM,
chúc anh nhiều may mắn

buichien

buichien

Trung cấp
2/5/11
79
0
6
35
Nghệ An

Có anh/chị nào có mẫu ủy nhiệm lập hóa đơn cho chi nhánh phụ thuộc không cho em xin với ạh
Em đã tìm google rồi mà vẫn không có ạh
Em cảm ơn ạh

P

pink94

Trung cấp
6/11/18
51
3
8
29
Anh cho em hỏi, thế việc xuất hóa đơn giữa chi nhánh và trụ sở số sẽ ko nối tiếp ạ? ví dụ bên Hà Nội đang viết đến số 1000, còn 200 số in mới cho chi nhánh sẽ là từ 2001 đến 2200 nên chi nhánh sẽ xuất từ số 2001 đi thì có bị sai việc xuất hóa đơn không theo thứ tự không ạ? bởi vì sẽ có số 1001 của trụ sở sẽ xcuất sau số 2001 của chi nhánh chẳng hạn

P

pink94

Trung cấp
6/11/18
51
3
8
29
Anh cho em hỏi, thế việc xuất hóa đơn giữa chi nhánh và trụ sở số sẽ ko nối tiếp ạ? ví dụ bên Hà Nội đang viết đến số 1000, còn 200 số in mới cho chi nhánh sẽ là từ 2001 đến 2200 nên chi nhánh sẽ xuất từ số 2001 đi thì có bị sai việc xuất hóa đơn không theo thứ tự không ạ? bởi vì sẽ có số 1001 của trụ sở sẽ xcuất sau số 2001 của chi nhánh chẳng hạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA