Làm thế nào để học nhớ tên tài khoản kế toán?

• Thread starter maithuan
  • Ngày gửi
M

maithuan

Guest
10/8/06
5
0
0
39
HN
Bà con giúp mình cách nhớ tên TK với?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Chỉ có cách là ... học và làm thật nhiều công việc chuyên môn thì mới nhớ hết. Chúc bạn thành công.

phong_thu

phong_thu

Guest
19/4/06
79
0
0
Ha Noi
Nhưng nếu E chưa được đi làm tại Ngân hàng và rất muốn làm tại Ngân hàng thì làm sao để có cơ hội làm thật nhiều công việc chuyên môn đây???

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
phong_thu nói:
Nhưng nếu E chưa được đi làm tại Ngân hàng và rất muốn làm tại Ngân hàng thì làm sao để có cơ hội làm thật nhiều công việc chuyên môn đây???
Gió mùa thu thân mến !
Chưa đi làm ở ngân hàng thì em có thể vào các DN XNK cũng được. Thực tập thực tiễn là điều kiện tốt nhất để nhớ và nâng cao các nghiệp vụ.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
maithuan nói:
Bà con giúp mình cách nhớ tên TK với?:wall:

Mỗi ngày học 3>4 TK chắc sẽ thuộc ngay.Cố lên .

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
phong_thu nói:
Oái. Các DN XNK có nghiệp vụ giống NH ạ???
Trong các DN có chức năng XNK có một phần công việc không nhỏ liên quan đến 40% là xử lý nghiệp vụ công việc của Ngân hàng đấy em ạ!

phong_thu

phong_thu

Guest
19/4/06
79
0
0
Ha Noi
Vâng ạ. Nhưng về cái vấn đề học tài khoản đó. Híc. Học được khoảng 5,6 Tk là Em quên mất khoảng 3,4 TK rồi. Làm thế nào bây giờ ạ???
Cho E hỏi nữa. Nếu bây giờ Em được nhận vào làm tại phòng Kế toán của một NH thì công việc đầu tiên Em phải làm là gì ạ??? và những công việc hàng ngày Em phải làm là gì ạ???

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
[=phong_thu]Vâng ạ. Nếu bây giờ Em được nhận vào làm tại phòng Kế toán của một NH thì công việc đầu tiên Em phải làm là gì ạ??? và những công việc hàng ngày Em phải làm là gì ạ???
Phải học thuộc TK.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
phong_thu nói:
Híc. Thế học thuộc tài khoản rồi thì làm gì nữa ạ???
Theo tớ được biết thì Ngân hàng bây giờ tuyển người là có thêm chỉ tiêu:
1/Là nam thì phải cao,biết chơi 1 hoặc vài môn thể thao nào đó như bóng chuyền,bóng bàn.....
2/Là nữ thì phải có ngoại hình khá,biết hát hoặc cũng biết môn thể thao nào đó( Hình như không cần nghiệp vụ,tuyển vào cho đi học sau...)

phong_thu

phong_thu

Guest
19/4/06
79
0
0
Ha Noi
Dạ. Nhưng theo Em được biết thì hiện nay các NH không có chế độ đào tạo nhân viên mới, được nhận vào là phải làm luôn không được đi học ạ. Với lại theo Em thì công việc nhân viên KTNH là rất bận rộn, đưa ra ngoại hình khá là đúng vì gần như là bộ mặt của NH rồi, nhưng biết hát hoạc 1 môn thể thao nào đó để làm gì ạ???

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
phong_thu nói:
Dạ. Nhưng theo Em được biết thì hiện nay các NH không có chế độ đào tạo nhân viên mới, được nhận vào là phải làm luôn không được đi học ạ. Với lại theo Em thì công việc nhân viên KTNH là rất bận rộn, đưa ra ngoại hình khá là đúng vì gần như là bộ mặt của NH rồi, nhưng biết hát hoạc 1 môn thể thao nào đó để làm gì ạ???
Bạn hỏi mình, mình biết hỏi ai?chỉ biết hỏi Thống đốc NH vì sao lại thế? Chuyện có thật như bịa.

phong_thu

phong_thu

Guest
19/4/06
79
0
0
Ha Noi
Híc. Tại em chưa nghe thấy cái yêu cầu đó bao giờ cả. Chỉ thấy yêu cầu ngoại hình, kiến thức thôi nên em hỏi vậy mà bác.

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
hình như bắt đầu đi lạc chủ đề của topic này rồi thì phải:dzo:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA