CV 17848/BTC-TCT V/v: khấu trừ thuế giá trị gia tăng theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC

Thảo luận trong 'Các sắc thuế khác' bắt đầu bởi Kế Toán Già Gân, 24 Tháng chín 2012.

6,015 lượt xem

  1. Kế Toán Già Gân

    Kế Toán Già Gân Già mà ham

    Bài viết:
    2,751
    Đã được thích:
    45
    Nơi ở:
    TP.HCM
    Vừa qua, mình có post bài Khái niệm thuế GTGT vãng lai ngoại Tỉnh và kê khai thuế như thế nào? - V/v kho bạc lại trích 2% thuế GTGT vãng lai ngoại Tỉnh, tại đây, để tiện việc theo dõi, xin gởi công văn số 17848/BTC-TCT ngày 29 tháng 12 năm 2011 của Bộ Tài Chính V/v: khấu trừ thuế giá trị gia tăng theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC

    Để thống nhất thực hiện quy định tại khoản 3 Điều 24 Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính (Thông tư số 28/2011/TT-BTC) về việc khấu trừ thuế giá trị gia tăng (GTGT) đối với các công trình xây dựng cơ bản trên địa bàn, Bộ Tài chính hướng dẫn cụ thể như sau:
    ........
    ........

    Nội dung chi tiết, xin vui lòng tải fie đính kèm tại đây
     
    #1

Chia sẻ trang này