Danh mục ngành nghề đăng ký kinh doanh

• Thread starter blue_star_nt
  • Ngày gửi
V

vitruc382

Guest
28/6/12
1
0
1
tphcm
Ðề: Danh mục ngành nghề đăng ký kinh doanh

Hi
Bạn ơi cho mình hỏi thủ tục xin mẫu cấp giấy xác nhận chưa khắc mẫu dấu chi nhánh
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

oibagia

Sơ cấp

Bạn cho mình hỏi: Hiện tại công ty mình đang ký mã ngành 25999 : SX và gia công các loại khuôn kim loại và các linh kiện dùng cho khuôn, nhưng bây giờ sếp mình muốn thêm sửa chữa, lắp ráp, chế tạo khun nữa, mà mình tìm hoài không thấy mã của những cái này.
Mình có thể để y mã đó mà thêm những từ ngữ mình mong muốn thêm vào không?
Nếu làm vậy mình vẫn phải làm thủ tục đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh lại, đúng không các bạn?

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn

Bạn cho mình hỏi: Hiện tại công ty mình đang ký mã ngành 25999 : SX và gia công các loại khuôn kim loại và các linh kiện dùng cho khuôn, nhưng bây giờ sếp mình muốn thêm sửa chữa, lắp ráp, chế tạo khun nữa, mà mình tìm hoài không thấy mã của những cái này.
Mình có thể để y mã đó mà thêm những từ ngữ mình mong muốn thêm vào không?
Nếu làm vậy mình vẫn phải làm thủ tục đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh lại, đúng không các bạn?
Việc bổ sung ngành nghề bất kể theo hướng chi tiết hóa mã ngành hay áp dụng các quy định của văn bản pháp luật chuyên ngành đều phải thể hiện trên Giấy chứng nhận Đăng ký doanh nghiệp thông qua thủ tục thay đổi giấy phép kinh doanh. Nói chung, cơ quan đăng ký kinh doanh ở miền Nam có xu hướng xử lý thoáng, hết sức tạo điều kiện cho doanh nghiệp. Bạn chỉ cần nghiên cứu kỹ Quyết định 337 sẽ tìm được mã ngành phù hợp

H

huonghamcucki

Guest
23/4/08
6
0
0
43
Hà Nội

Mọi người ơi cho mình hỏi với, mình muốn đăng ký bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh trong ĐKKD của Công ty mình là ngành Bán buôn máy móc, thiết bị, phụ tùng vật tư ngành in nhưng mình tra trong Hệ thống mã ngành kinh tế việt nam chưa có thì nên xếp nó vào đâu được?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Mọi người ơi cho mình hỏi với, mình muốn đăng ký bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh trong ĐKKD của Công ty mình là ngành Bán buôn máy móc, thiết bị, phụ tùng vật tư ngành in nhưng mình tra trong Hệ thống mã ngành kinh tế việt nam chưa có thì nên xếp nó vào đâu được?

Tham khảo mã này:
G_46599: Bán buôn máy móc, thiết bị và phụ tùng máy khác chưa được phân vào đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA