Tìm tài liệu cho chuyên đề "Kế toán tập hợp CPSX & tính giá thành"

• Thread starter Pham Thi Kim Oanh
  • Ngày gửi
P

Pham Thi Kim Oanh

Guest
2/3/06
2
0
0
40
Trieu Khuc Thanh Xuan HN
Mình đang làm một chuyên đề về kế toán tập hợp CPSX & tính Z hạch toán theo phương pháp "Chứng từ ghi sổ". Ai có tài liệu về phần này cho mình xin để tham khảo với.
Mọi người giúp mình nhé. Rất cảm ơn mọi người!

Địa chỉ mail của mình: vangoanh883@yahoo.com.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen thi quyn

Guest
28/11/06
5
0
0
50
Hoi an
Minh dang lam chuyen de ve ke toan CPSX & tinh Z thanh . Ai cã tai lieu cho minh tham khao voi - Thank you
Dia chi minh
mail cua minh: quynhgiao.dic@gmail.com

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
nguyen thi quyn nói:
Minh dang lam chuyen de ve ke toan CPSX & tinh Z thanh . Ai cã tai lieu cho minh tham khao voi - Thank you
quynhgiao.dic@gmail.com[/email]
Bạn ơi lần sau nhớ viết bài có dấu nha!Nếu không là bị mod xóa đó!.

Về chuyên đề CPSX&tính giá thành nói chung thì cũng tùy theo từng ngành nghề mà có cách viết sao cho phù hợp. Về cơ bản thì phải có các bước như trong giáo trình cũng nêu rồi ( phần cơ sở lý luận).

Tuy nhiên phần thực tế sẽ khác nhau, tùy mỗi lĩnh vực sẽ có quy trình SX khác nhau do đó các bước tính toán, tập hợp chi phí cũng sẽ khác nhau ở những điểm nào đấy! Do đó điều trước hết là chị cố gắng hỏi xem đơn vị thực tập ấy có những báo cáo cũ hay khong để mượn tham khảo. Lúc ấy sẽ có 1 hướng dễ dàng hơn. Vì mỗi DN có cách tính khác nhau mà!

Tuy nhiên em sẽ gởi qua mail cho 1 đề tài về KT CPSX&Tính giá thành của 1 DN....để chị tham khảo nhé!

Chúc chị sẽ hoàn thành tốt nha!

Thân chào!

N

nguyen thi quyn

Guest
28/11/06
5
0
0
50
Hoi an
Mình đang làm đề tài chi phí & tính giá thành tại đơn vị xây lắp theo hình thức chứng từ ghi sổ. Vậy bạn có đề tài thì mail cho mình với.
Mail mình: quynhgiao.dic@gmail.com

T

thanhha78

Guest
23/9/06
15
0
0
46
TP.HCM
Hà cũng đang tìm tài liệu về đề tài kế toán chi phí và tính giá thành tại đơn vị xây lắp nè,ai có gởi cho Hà với.
Địa chỉ mail của Hà nè: yeumairieng_anh@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA