Được miển thuế TNCN 6 tháng cuối năm kê khai như thế nào trên tờ 2kk/tncn khai Quý

• Thread starter thanhtt88
  • Ngày gửi
T

thanhtt88

Sơ cấp
5/6/12
26
0
1
35
thanh hoa
Cả nhà ơi cty mình có anh thu nhập thuộc bậc 1 được miễn thuế 6 tháng cuối năm theo tt 140/2012
như quý trước mình kê khai và nộp tiền vào chỉ tiêu 33 tổng số thuế TNCN đã khấu trừ là 120.000
Quý này được miễn mình kê khai vào chỉ tiêu 33 này vân như cũ là 120.000 hay là 0(vì được miễn)
mong ả nhà giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi
Ðề: Được miển thuế TNCN 6 tháng cuối năm kê khai như thế nào trên tờ 2kk/tncn khai Quý

Mình cũng có thắc mắc giống bạn này, mà chưa rõ lắm, mong các bạn chỉ giúp, là mình có phải làm tờ khai không, tại tất cả cty mình đều thuộc diện được miễn thuế theo TT140

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Được miển thuế TNCN 6 tháng cuối năm kê khai như thế nào trên tờ 2kk/tncn khai Quý

Mình cũng có thắc mắc giống bạn này, mà chưa rõ lắm, mong các bạn chỉ giúp, là mình có phải làm tờ khai không, tại tất cả cty mình đều thuộc diện được miễn thuế theo TT140
Vẫn kê khai bình thường nhưng tạm thời chưa khấu trừ bạn ơi.

J

jimto

Học Sinh Kém Môn Kế Toán
24/3/08
92
1
8
Bac Ninh

Nhưng nếu vẫn khai thì trong chương trình quản lý của ngành thuế sẽ báo nợ doanh nghiệp. Lúc đó sẽ xử lý như thế nào bạn.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Nhưng nếu vẫn khai thì trong chương trình quản lý của ngành thuế sẽ báo nợ doanh nghiệp. Lúc đó sẽ xử lý như thế nào bạn.
Mình trừ đi phần dc miễn bạn à ở trong điều 10 thông tư 140 "Tổ chức, cá nhân trả thu nhập ghi số thuế đã khấu trừ (trừ số thuế được tạm miễn) vào chỉ tiêu [33] của Tờ khai mẫu số 02/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính."

Cả nhà ơi cty mình có anh thu nhập thuộc bậc 1 được miễn thuế 6 tháng cuối năm theo tt 140/2012
như quý trước mình kê khai và nộp tiền vào chỉ tiêu 33 tổng số thuế TNCN đã khấu trừ là 120.000
Quý này được miễn mình kê khai vào chỉ tiêu 33 này vân như cũ là 120.000 hay là 0(vì được miễn)
mong ả nhà giúp đỡ.
Ghi ờ chỉ tiêu 33 là : 0 bạn à.

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Hi cảm ơn bạn nghiaducdaco nhé vậy mình quý 3 này mình vẫn làm tờ khai bình thường các chỉ tiếu khác ghi binh thường còn chỉ tiêu 33 là bằng không

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Hi cảm ơn bạn nghiaducdaco nhé vậy mình quý 3 này mình vẫn làm tờ khai bình thường các chỉ tiếu khác ghi binh thường còn chỉ tiêu 33 là bằng không
nếu ko ai ở bậc 2 thì ghi bằng 0

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Chỉ tiêu [22] = 0 nữa nhé bạn

V

vuhai8824

Sơ cấp
26/8/12
23
0
0
39
Quảng Ninh

Nhưng mình thấy có thông tư nói rằng không phát sinh thuế phải nộp thì ko phải nộp tờ khai mà.

V

vuthuylan

Sơ cấp
29/3/12
5
0
0
Hà Nội

Cả nhà ơi! em hỏi chút nhé. Nếu theo thông tư 140 trường hợp được miễn thuế trên tờ khai thuế TNCN tạm tính, chỉ tiêu [33] và chỉ tiêu [22] bằng 0, có phải điền chỉ tiêu [29] không?

H

hoangttht

Sơ cấp
19/7/10
33
1
0
Hồ Chí Minh

Đúng là không phải kê khai chỉ tiêu 33; và nếu không khấu trừ thuế thì các chỉ tiêu còn lại như 21;22;23;28;29;30;31 mình để trống (không kê khai gì cả).
Ý kiến cá nhân

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Cả nhà ơi! em hỏi chút nhé. Nếu theo thông tư 140 trường hợp được miễn thuế trên tờ khai thuế TNCN tạm tính, chỉ tiêu [33] và chỉ tiêu [22] bằng 0, có phải điền chỉ tiêu [29] không?

Có nhé bạn, các chỉ tiêu ngoài [22] + [33] số liệu bình thường.

H

hoapt88

Sơ cấp
18/11/11
33
0
0
hà nội

Sao chỉ tiêu 22 lại =0 hả anh? Anh có thể hướng dẫn giúp em đc k ah, cty em có 2 người phải đóng thuế TNCN nhưng đều trong diện bậc 1. Bây giờ em phải làm thế nào ah. Cảm ơn anh

V

vuthuylan

Sơ cấp
29/3/12
5
0
0
Hà Nội

E chào A/C!
Cho e hỏi chút nhé: Cty em quý I+II thu nhập chịu thuế đều bị lỗ, sang quý III thì có lãi, nhưng số lãi lại nhỏ hơn số lỗ của quý I+II. Trên tờ khai thuế TNDN tạm tính(mấu 01A/TNDN) chỉ tiêu [28] em đã điền số lỗ của 2 quý. Nếu sang quý IV có lãi thì chỉ tiêu [28] này sẽ điền như thế nào ạ?( Theo em chỉ tiêu [28]= số lỗ quý I+II - số lãi của quý III như vậy có đúng không ạ?)

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Sao chỉ tiêu 22 lại =0 hả anh? Anh có thể hướng dẫn giúp em đc k ah, cty em có 2 người phải đóng thuế TNCN nhưng đều trong diện bậc 1. Bây giờ em phải làm thế nào ah. Cảm ơn anh

Chỉ tiêu [22] là Tổng số cá nhân cư trú đã khấu trừ thuế, ko có khấu trừ ai thì = 0 thôi bạn.

H

hoapt88

Sơ cấp
18/11/11
33
0
0
hà nội

Anh phongthanhtp ơi, anh có thể hướng dẫn giúp em cách làm thuế thu nhập cá nhân với ah. Các chỉ tiêu em sẽ phải kê khai thế nào ah? Công ty em có 2 người phải đóng thuế TNCN nhg đều là ở bậc 1. Vậy em sẽ kê khia các chỉ tiêu như thế nào hả anh?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Anh phongthanhtp ơi, anh có thể hướng dẫn giúp em cách làm thuế thu nhập cá nhân với ah. Các chỉ tiêu em sẽ phải kê khai thế nào ah? Công ty em có 2 người phải đóng thuế TNCN nhg đều là ở bậc 1. Vậy em sẽ kê khia các chỉ tiêu như thế nào hả anh?
Vẫn làm bình thường. số thuế phải nộp ghi =0

T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội

mình nghĩ chỉ tiêu [22] vẫn ghi bình thường, là số người mà bạn đã khấu trừ thuế (kể cả người chịu thuế ở bậc 1), chỉ có chỉ tiêu [33] là trừ đi số thuế đã tạm miễn.

H

hoangttht

Sơ cấp
19/7/10
33
1
0
Hồ Chí Minh

mình nghĩ chỉ tiêu [22] vẫn ghi bình thường, là số người mà bạn đã khấu trừ thuế (kể cả người chịu thuế ở bậc 1), chỉ có chỉ tiêu [33] là trừ đi số thuế đã tạm miễn.
Vậy sao được hả bạn!? Nếu bạn đã kê Số cá nhân cư trú đã khấu trừ thuế (Chỉ tiêu 22) thì bạn phải kê Tổng số thuế TNCN đã khấu trừ (chỉ tiêu 33).
Trường hợp DN bạn hoapt88 không ai phải đóng thuế (vì ở bậc 1) thì chỉ kê khai Chỉ tiêu 24; 25;26 thôi.
Hehe không biết mình nớ vậy có đúng không!!
Các tiền bối khác nghỉ sao về vấn đề này cho tụi em biết ý kiên với ạ!! Thanks

T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội

Vậy sao được hả bạn!? Nếu bạn đã kê Số cá nhân cư trú đã khấu trừ thuế (Chỉ tiêu 22) thì bạn phải kê Tổng số thuế TNCN đã khấu trừ (chỉ tiêu 33).
Trường hợp DN bạn hoapt88 không ai phải đóng thuế (vì ở bậc 1) thì chỉ kê khai Chỉ tiêu 24; 25;26 thôi.
Hehe không biết mình nớ vậy có đúng không!!
Các tiền bối khác nghỉ sao về vấn đề này cho tụi em biết ý kiên với ạ!! Thanks

Những cá nhân có thuế TNCN phải nộp ở bậc 1 thì mình vẫn tính khấu trừ nên chỉ tiêu [22] vẫn ghi bình thường, nhưng vì số thuế đó dc miễn nên ở chỉ tiêu [33] mình mới trừ đi số thuế dc miễn, đây là ý kiến của mình.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA