Phương pháp phân tích chi phí dựa trên vòng đời sản phẩm

• Thread starter acquy
  • Ngày gửi
A

acquy

Guest
13/8/06
2
0
1
hà tây
Phương pháp phân tích chi phí dựa trên vòng đời

Hôm nọ em mới đọc một bài báo English khá hay nói về phương pháp Life cycle cost analysis ( mà em tạm dịch là phương pháp phân tích chi phí dựa trên vòng đời ) .
Em cảm thấy rất hứng thú với phương pháp này nhưng do phạm vi bài báo đó tương đối hẹp và lại là của nước ngoài nên em vẫn chưa hiểu rõ về phương pháp này lắm.
Không biết có bác nào cao thủ có thể chỉ dẫn thêm cho em về phương pháp này không ?
Ngoài ra , có bác nào biết có DN nào ở VN đã áp dụng phương pháp này không ?
Xin các bác giúp em với!!!!!!!!!
:flower: :flower: :flower: :flower:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tovuloi

Guest
2/11/07
6
0
0
thái bình
Huynh trùm english wá tiểu đệ xin bái phục! Đệ xin đóng góp ý kiến với huynh là phương pháp này chỉ có trong các DN sản xuất sản phẩm có hạn sd ngắn, sản phẩm mang tính công nghệ cao( như kiểu máy tính ấy ---> đệ nghĩ thế).
Phương pháp này chắc chắn nó sử dụng cái TK hao mòn vô hình đó, còn cách tính đệ nghĩ chắc không có ji khác mấy phương pháp kia đâu :D
Đệ biết ít lắm, nếu huynh có biết ji thêm thì cho ý kiến để em hay :D

M

minhquangtc

Guest
19/11/07
2
0
0
39
Hà Nội
"chi phí dựa trên vòng đời sản phẩm", như vậy khi tập hợp chi phí các tài khoản liên quan đến việc tính giá thành và tiến hành tập hợp chi phí để tính giá thành của các TK621,622,627...vậy cho đệ hỏi cái; nếu các loại sản phẩm sản xuất ra với quy cách khác nhau, vòng đời khác nhau, của và việc tập hợp chi phí và chi tiết khác nhau thì tiến hành tập hợp theo cách như thế nào? giúp em giải đáp thắc mắc cái nha.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Mình chưa được nghe cái này, có ai có tài liệu cho mình xin để nghiên cứu với??? Cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA