Hóa đơn GTGT 3 liên được in bằng máy?

• Thread starter buithehung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

buithehung

Guest
20/12/05
31
0
0
buon Ma Thuot
Hóa đơn GTGT thì có thể không viết bằng giấy than mà thực hiện in bằng máy in trên 3 liên có được không? các nội dung đều giống nhau thì có hợp lệ không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Tất nhiên là được rồi, mình chưa in thế này bao giờ nhưng mình thường xuyên nhận được hóa đơn in kiểu này mà.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
phunganh285 nói:
Tất nhiên là được rồi, mình chưa in thế này bao giờ nhưng mình thường xuyên nhận được hóa đơn in kiểu này mà.

trời, bạn nói được mà mình nghe hết hồn lun. Hoá đơn có thể được in máy nhưng chỉ là 3 liên Hoá đơn tháo ra khỏi cuống, lót giấy than vào và in (chỉ in 1 lần cho 3 liên) chứ không phải in từng tờ đâu.
theo điều 1.2, mục 4 của Thông tư 120/2002/TT-BTC
Việc lập hoá đơn có thể viết bằng tay, đánh máy 1 lần in sang các liên có nội dung giống nhau.

N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
tgtgt

các bác ơi !
hôm em viết hoá đơn liên 3 của hoá đơn ko nhìn rõ và các chữ số thì ko ra đâu vào đâu, chỉ có liên 3 bị thôi còn 2 liên kia thì ko vấn đề gì hết. em hỏi vậy thì có sao ko ạ:pepsi:

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
nhunganh nói:
các bác ơi !
hôm em viết hoá đơn liên 3 của hoá đơn ko nhìn rõ và các chữ số thì ko ra đâu vào đâu, chỉ có liên 3 bị thôi còn 2 liên kia thì ko vấn đề gì hết. em hỏi vậy thì có sao ko ạ:pepsi:

nếu liên 3 nhìn không rõ ràng thì bạn kê giấy than giữa liên 2 vài liên 3 (hay liên 1 và liên 3 lại rồi dùng bút bi hết mực đồ lên chứ đừng dùng viết để viết thẳng vào liên 3 lun, bị phạt đấy.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Liên 3 dùng để luân chuyển nội bộ trong DN, có thể không xé ra khỏi cuốn. Do đó, bạn không cần phải tô vẽ gì thêm cho nó đâu. Khéo thì không sao, chỗ đậm chỗ nhạt thì lại xấu thêm cả tờ hóa đơn. Nếu mờ liên 3 thì ta lấy liên 1 ra xem cũng được mà.

nhunganh nói:
các bác ơi !

H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Liên thứ 3 buộc thải xé ra khỏi cuốn để lưu hồ sơ kế toán chớ làm sao để trong cuốn được. Điều này đã ghi rõ trên Hóa đơn mà !

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Oái! Không có nhu cầu xé ra thì cứ để đó thôi, ai bắt bạn phải xé ra làm gì? Dễ thất lạc lắm! Lưu tại doanh nghiệp, lưu trong cuốn cũng được chứ sao? Trên liên 3 ghi rõ là: "Phải xé liên 3 ra khỏi cuốn" hả bạn?

HOANGNAM nói:
Liên thứ 3 buộc thải xé ra khỏi cuốn để lưu hồ sơ kế toán chớ làm sao để trong cuốn được. Điều này đã ghi rõ trên Hóa đơn mà !

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Theo quy định thì phải xé liên 3 ra khỏi cuốn thật. Nhưng mà mọi người thì hầu hết để lại ko xé. Khi nào có Thanh ra hay phải quyết toán thì mới lôi ra tránh trường hợp thất lạc ý mà. Cty mình cũng làm như thế.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA