Viết hóa đơn kèm phiếu xuất kho

• Thread starter TANA
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

TANA

Guest
26/7/06
11
0
0
48
HCM
Chào các bạn mình đang cần vô cùng cần các bạn giúp đỡ.

Hiện cty mình đang chuẩn bị quyết toán từ năm 2003 đến nay. Cty mình mua bán mặt hàng VPP, nhu yếu phẩm vì vậy có rất nhiều măt hàng. Vì vây vào năm 2003 cty mình mới thành lập vào tháng 2/2003,khi xuất hóa đơn đầu ra không ghi chi tiết từng mặt hàng trên hóa đơn mà chì ghi xuất kèm theo phiếu xuất kho số bao nhiêu ( Phiếu xuất kho mình ghi chi tiết mặt hàng và gửi kèm theo cho khách hàng ). Mình xuất hơn 10cuốn hóa đơn sau đó mình được người khác chỉ dẫn rắng phải viết chi tiết trên hóa đơn và mình đã chỉnh sửa bắt đầu từ tháng 10/2003.
Mình hỏi liệu chi cục thuế có phạt cty mình về cách viết như vậy hay không, nếu phạt thì phạt ở mức độ nào ( Cty mình do CCT Gò vấp - TpHCM quản lý )

Rất mong các sư phụ tư vấn cho mình với/ Chânthành cảm ơn mọi người )

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
TANA nói:

Hiện cty mình đang chuẩn bị quyết toán từ năm 2003 đến nay. Cty mình mua bán mặt hàng VPP, nhu yếu phẩm vì vậy có rất nhiều măt hàng. Vì vây vào năm 2003 cty mình mới thành lập vào tháng 2/2003,khi xuất hóa đơn đầu ra không ghi chi tiết từng mặt hàng trên hóa đơn mà chì ghi xuất kèm theo phiếu xuất kho số bao nhiêu ( Phiếu xuất kho mình ghi chi tiết mặt hàng và gửi kèm theo cho khách hàng ). Mình xuất hơn 10cuốn hóa đơn sau đó mình được người khác chỉ dẫn rắng phải viết chi tiết trên hóa đơn và mình đã chỉnh sửa bắt đầu từ tháng 10/2003.
Mình hỏi liệu chi cục thuế có phạt cty mình về cách viết như vậy hay không, nếu phạt thì phạt ở mức độ nào ( Cty mình do CCT Gò vấp - TpHCM quản lý )

Mình nghĩ viết như bạn là được rồi. Công ty bạn bán VPP, nếu viết chi tiết thì có mà suốt ngày phải đi mua hóa đơn. Bạn ghi tên chung của mặt hàng rồi kèm theo bảng kê, phiếu xuất kho có đủ chữ ký là ok.

S

Song Huong

Cao cấp
TANA nói:

Bạn tham khảo CV 4610 TCT/NV5
Thân mến

Sửa lần cuối:
T

TANA

Guest
26/7/06
11
0
0
48
HCM
Cảm ơn các bạn nhiều nha. Hôm qua mình đợi dài cả cổ chẳng thấy ai trả lời buồn ghê. Hôm nay thì vui qua rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA