Kiem tra bill !

• Thread starter sunnyqn20002
  • Ngày gửi
S

sunnyqn20002

Guest
29/7/06
1
0
0
HCM
Chào các bạn!
Mình có vấn đề này mong các bạn giúp đỡ,
Mình là Revenue Auditor của một Resort chuẩn bị khai trương, mình chưa làm vị trí này bao giờ, nhưng mình biết đường đi của các bill rất rõ nhưng còn các nghiệp vụ về kế toán thì mình chịu thôi, chẳng hạn như sau khi đánh phiếu thu thì mình xử lí như thế nào, Quản lí Hoá đơn đỏ, captain order như thế nào( Cty mình đăng kí tự in hoá đơn đỏ), và cả phần theo dõi A/R ..( Account Receiveable ) nữa. Nói chung là mình không biết về các thủ tục này, Mong các bạn giúp đỡ cho mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
Hi hi, mình cũng chẳng hiểu rõ là bạn muốn hỏi cái gì nữa, nếu bạn là Internal Auditor thì bạn đâu cần phải biết lưu chuyển chứng từ, quản lý hóa đơn làm gì? Cái đó là do bộ phận kế toán tự thiết kế mà...Bạn chỉ cần kiểm tra lại xem nó có đúng với luật, và có được tuân thủ đúng quy định thôi.
Còn không biết về... nghiệp vụ kế toán mà vẫn làm Internal Auditor hả? Hix, sao bạn tài thế....

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Làm kiểm toán viên mà ko nắm được chứng từ lưu chuyển như thế nào thì thu6 ko có ý kiến...
Bạn nên xem xét lại tổ chức hệ thống trong cty cũng như sự phân công phân nhiệm của phòng kế toán lại đã, còn chuyện ko biết gì về nghiệp vụ kế toán...kể cũng lạ ha?

S

snoopy2004

Trung cấp
19/7/05
118
1
16
tphcm
sunnyqn20002 nói:
Chào các bạn!
Mình có vấn đề này mong các bạn giúp đỡ,
Mình là Revenue Auditor của một Resort chuẩn bị khai trương, mình chưa làm vị trí này bao giờ, nhưng mình biết đường đi của các bill rất rõ nhưng còn các nghiệp vụ về kế toán thì mình chịu thôi, chẳng hạn như sau khi đánh phiếu thu thì mình xử lí như thế nào, Quản lí Hoá đơn đỏ, captain order như thế nào( Cty mình đăng kí tự in hoá đơn đỏ), và cả phần theo dõi A/R ..( Account Receiveable ) nữa. Nói chung là mình không biết về các thủ tục này, Mong các bạn giúp đỡ cho mình nhé!

Bạn muốn hỏi vế chu trình mua hàng (mua hàng, quản lý hàng nhập kho,lưu chứng từ hàng nhập, trả nợ) hay là chu trình bán hàng (xuất hàng, hóa đơn đầu ra,giao hàng, ghi chép công nợ hoặc thu bằng tiền mặt).
Bạn muốn hỏi về thông tin gì?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA