bạn có thích yêu một người làm nghề kế toán?

• Thread starter meongokhongyeu1983
  • Ngày gửi
M

meongokhongyeu1983

Guest
18/3/06
1
0
0
Ha Noi
Chú kế toán trưởng ở Công ty tôi nói : sau này có con không bao giờ cho nó đi theo nghề kế toán, mình chưa có người yêu vậy có ê ê / ế không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Có học kế toán mới thấy hết cái hay, nhưng cũng trải được cái vất vả của nó...Vả lại nghề này thường được ví von: Sai 1 li đi vào tù, hic,...Trong mấy vụ biển thủ công quỹ này nọ hay mấy vụ tham ô lúc nào cũng dính vài tay kế toán hộ tống giám đốc cả,...Nhưng nếu trót mê, thì dù thế nào cũng ráng mà theo.

O

o0LinkBenjen0o

Guest
18/8/06
2
0
0
41
Hà Nội
Yêu,giời ơi..........nói ra thì như là một cái Worldcup,người ở trong thì theo dõi nhưng chỉ muốn trọng tài thổi còi để biết kết quả,người ở ngoài thì muốn vào xem.Yêu người làm gì chẳng thế,đã hạnh phúc khi yêu thì phải CHỊU thôi!!!!!!!!!!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Tại sao lại không chứ? Cùng một nghề cũng có cái hay, nhưng mà kể ra thì cũng... Nhưng có lẽ là tui đã... yêu mất roài

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
meongokhongyeu1983 nói:
Chú kế toán trưởng ở Công ty tôi nói : sau này có con không bao giờ cho nó đi theo nghề kế toán, mình chưa có người yêu vậy có ê ê / ế không nhỉ?

Tại sao giữa công việc và tình yêu lại liên quan đến nhau nhỉ? Và bạn cũng không thể nói "Tôi không và sẽ không bao giờ yêu người cùng nghề kế toán" .Trong tình yêu không nên nói trước được điều gì?
Vây nên bạn cứ bình tĩnh Tình yêu sẽ đến với bạn ngay thôi .
Member nam kếtoán nhiều nắm hichíc.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
meongokhongyeu1983 nói:
Một spot quảng cáo không tốn tiền :) mà cực kỳ hiệu quả!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Kế toán, yêu, con trai và kế toán, hội độc thân kế toán. .. Chán dân kế toán thật

V

Vinh Tien

Guest
25/8/06
12
0
0
P.DoiCung-TP.Vinh-NgheAn
Theo mình nghĩ làm nghề nao cúng vât vả cả.Nhưng mình làm giỏi nghề mình đang làm thì sẽ đỡ đi. Và khi đó tất nhiên nhiều cơ hội sẽ đến với mình hơn(bao gồm cả tình cảm ).Chào thân ái !

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
í ẹ

meongokhongyeu1983 nói:
Chú kế toán trưởng cũng có con--> chú ấy có vợ--->chú ấy ko ê ê / ế thế thì sao bác phải lo thế chứ. Mà nếu làm kế toán mà ê ế thfi chẳng ông bà nào nhà ta dám xung phong đâu các bác nhờ. E xin rút đầu tiên :angel:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hicx, làm kế toán 1 người đã mệt rồi..giờ vác thêm em nào kế toán nữa, suốt ngày cãi nhau toàn Nợ-Có thì...chết thật.
Nhỡ em làm thủ quỹ, anh làm kế toán..thì hết đường cứu vãn, hicx.:1nono:

C

ciao

Guest
20/7/06
2
0
0
Ha noi
híc, chẳng ai yêu mà lại đi chọn nghề của người mình yêu cả

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Cúa, giữ tiền càng chắc, chi tiền càng chuẩn. Nhưng trước lúc cưới khai lương thấp thấp thôi, để còn có quỹ đen mà ăn sáng......:)

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
ciao nói:
híc, chẳng ai yêu mà lại đi chọn nghề của người mình yêu cả
Võ đoán.
Tình yêu làm gì có biên giới phải ko nhỉ?
:dzo:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Trời ơiiiiiiii! khi yêu không chọn người mà đi chọn nghề làm gì không biết nữa!? Rõ khổ?!

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Không nói trước được đâu, tình yêu không phân chia ranh giới, không phân biệt giai cấp, không quan tâm đến tuổi tác, tự dưng lúc đó yêu thì chỉ biết rằng yêu thôi hà...

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
letmyha nói:
Trời ơiiiiiiii! khi yêu không chọn người mà đi chọn nghề làm gì không biết nữa!? Rõ khổ?!
Nhưng chọn người cũng chọn nghề nữa chứ....chọn người kế toán tốt lắm mà,tình yêu không phải vì tiền bạc mà vì tình cảm. Nhiều khi tình yêu đến từ cái nhìn đầu tiên

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
khoithuocbuontrongdem nói:
Nhưng chọn người cũng chọn nghề nữa chứ....chọn người kế toán tốt lắm mà,tình yêu không phải vì tiền bạc mà vì tình cảm. Nhiều khi tình yêu đến từ cái nhìn đầu tiên
Đã bảo: "Nhiều khi tình yêu đến từ cái nhìn đầu tiên" rồi còn phải chọn...nghề gì nữa? :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA