Hoá đơn đã kê khai thuế mới phát hiện ra sai sót và phải huỷ hoá đơn

• Thread starter doansen87
  • Ngày gửi
D

doansen87

Guest
29/3/10
3
0
0
37
nghia hung nam dinh
Cả nhà ơi cho e hỏi chút. e chót kê khai một hoá đơn GTGT vào T8/12 nhưng phát hiện ra hoá đơn đó bị sai sót và đã làm biên bản huỷ hoá đơn. Các bác cho e hỏi bây giờ phải xử lý ntn ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuynguyen5885

Guest
Ðề: hoá đơn đã kê khai thuế mới phát hiện ra sai sót và phải huỷ hoá đơn

bạn lập tờ khai bổ sung cho tháng 8(lần đầu). nếu làm xong tờ khai thuế tháng 9 thì nộp kèm luôn nhé.

B

Beken

Trung cấp

trong phần mềm HTKKT có mục kê khai thuế GTGT bổ sung đấy, bạn vào đấy làm, kê giảm số thuế GTGT và nộp lên cơ quan thuế. ko có vd gì đâu bạn đừng lo lắng wa, cứ bình tĩnh mà xử lý thôi.lúc trc mình cũng bị giống bạn, rồi mình giải quyết bằng cách đó là xong.chúc bạn thành công.

D

doansen87

Guest
29/3/10
3
0
0
37
nghia hung nam dinh

Cả nhà ơi cho e hỏi chút. e chót kê khai một hoá đơn GTGT vào T8/12 nhưng phát hiện ra hoá đơn đó bị sai sót và đã làm biên bản huỷ hoá đơn. Các bác cho e hỏi bây giờ phải xử lý ntn ah?

nhưng hoá đơn của mình không sai phần thuế mà sai phần đơn giá. hoá đơn đúng và hoá đơn đã huỷ chỉ khác nhau về số hoá đơn mà thôi. nếu kê khai bổ sung thì không thể hiện điều này.

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

nhưng hoá đơn của mình không sai phần thuế mà sai phần đơn giá. hoá đơn đúng và hoá đơn đã huỷ chỉ khác nhau về số hoá đơn mà thôi. nếu kê khai bổ sung thì không thể hiện điều này.
Bạn tham khảo topic này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA